Breaking News

બચતથી કમાવવા માંગો છો રૂપિયા તો અહી રોકો તમારા પૈસા, વગર જોખમે મળશે 4 લાખના 8 લાખ રૂપિયા

દરેક જણ તેમના ભવિષ્ય માટે બચાવવા માંગે છે. તેથી ઘણા બધા લોકો છે જેઓ તેમના શોખને અંકુશમાં રાખે છે અને દર મહિને થોડો બચત કરે છે અને કોઈપણ સલામત સ્થળે રોકાણ કરે છે. જેથી તેને ભવિષ્યમાં ક્યારેય કોઈ મુશ્કેલીનો સામનો ન કરવો પડે.

આ રીતે તમે બચત કરીને પૈસા બચાવી શકો છો. ઘણા લોકો એફડી બનાવીને અથવા કોઈ સરકારી યોજનાનો લાભ લઈને પૈસાની બચત કરે છે. તો મિત્રો, જો તમે પણ થોડા પૈસા બચાવવા માંગતા હોવ અને સારા વળતર મેળવવા માંગતા હો, તો આજે અમે તમને આવી જ એક યોજના વિશે જણાવી રહ્યા છીએ.

સરકારે ચાલુ નાણાકીય વર્ષના છેલ્લા ત્રણ મહિનાથી પોસ્ટ ઓફિસ બચત યોજનાઓના વ્યાજના દરમાં કોઈ ફેરફાર કર્યો નથી. નવું વર્ષ શરૂ થયા પછી વધારે સમય પસાર થયો નથી. તેથી જો તમે આ સમયે કોઈ નવી યોજના બનાવી રહ્યા છો, તો પછી એક ખાસ પોસ્ટ ઓફિસ બચત યોજના તમારા માટે ફાયદાકારક થઈ શકે છે.

કિસાન વિકાસ પત્ર: કિસાન વિકાસ પત્ર ભારત સરકારની એક સમયની રોકાણ યોજના છે, જ્યાં આપના નાણાં આપેલા સમયગાળામાં બમણા થાય છે. તમામ પોસ્ટ ઓફિસ અને મોટી બેંકોમાં કિસાન વિકાસ પત્ર ઉપલબ્ધ છે. તેની પરિપક્વતા અવધિ હાલમાં 124 મહિના છે.

લઘુતમ રોકાણ 1000 રૂપિયા છે. તેમજ રોકાણની કોઈ મર્યાદા નથી. નાણાકીય વર્ષ 2021 ના ​​પહેલા ક્વાર્ટરમાં કેવીપી માટેનો વ્યાજ દર 6.9% નક્કી કરવામાં આવ્યો છે. આમાં, તમારી મૂડી 124 મહિનામાં બમણી થાય છે. જો તમે ધારો કે તમે 1 લાખ રૂપિયાનું રોકાણ કર્યું છે, તો તમને પરિપક્વતા પર 2 લાખ રૂપિયા મળશે.

પોસ્ટ ઓફિસ ટાઇમ ડિપોઝિટ: જો તમને એફડી પર આનાથી વધુ જોઈએ છે, તો પછી પોસ્ટ ઓફિસ ટાઇમ ડિપોઝિટ સ્કીમમાં પૈસા રોકવાથી ફાયદો થશે. તમે આ ખાતું 1 વર્ષ, 2 વર્ષ, 3 વર્ષ અને 5 વર્ષ માટે ખોલી શકો છો.

પોસ્ટ ઓફિસ 1 વર્ષથી 3 વર્ષ સુધીની ફિક્સ ડિપોઝિટ પર 5.5% સુધીનું વળતર આપે છે. જો તમે તે 5 વર્ષ કરો છો, તો તમને 6.7% વળતર મળશે. જો તમે મેચ્યોરિટી પહેલાં તમારી રકમ પાછો ખેંચી લો છો, તો તમને પોસ્ટ ઓફિસ સેવિંગ્સ એકાઉન્ટમાં જેટલું જ રસ મળશે. કલમ 80 સી હેઠળ કરમુક્ત લાભ 5 વર્ષના સ્થિર થાપણ પર ઉપલબ્ધ છે.

રાષ્ટ્રીય બચત પ્રમાણપત્ર: આ પોસ્ટ ઓફિસ યોજના રાષ્ટ્રીય બચત પ્રમાણપત્ર (એનએસસી) છે. રોકાણકારોને રાષ્ટ્રીય બચત પ્રમાણપત્રની અંદર પ્રારંભિક વળતર મળે છે.

આ ઉપરાંત, આવકવેરા કાયદાની કલમ 80 સી હેઠળ આવકવેરાને છૂટ આપી શકાય છે. 1.5 લાખનો વધારાનો ટેક્સ લાભ મેળવી શકાશે. રાષ્ટ્રીય બચત પ્રમાણપત્ર યોજના વાર્ષિક 6.8% વ્યાજ મેળવે છે. તે વાર્ષિક ધોરણે નક્કી કરવામાં આવે છે.

ચાલો તમને જણાવી દઈએ કે, દેશની સૌથી મોટી બેંક એસબીઆઈ ફિક્સ્ડ ડિપોઝિટ પર 5..40૦% વધારે વ્યાજ આપે છે. તમારા રોકાણ સાથે ઉપયોગ કરવા માટે કોઈને કેવી રીતે એક સાથે રાખવું તે અહીં છે. આ રીતે તમે સારા વળતર માટે આ યોજનાનો લાભ મેળવી શકો છો.

About gujju

Check Also

લીમડા નાં ઝાડમાં થયો એવો ચમત્કાર કે આખું ગામ કરવા લાગ્યું પૂજા-પાઠ….

મધ્યપ્રદેશના કટની જિલ્લામાંથી એક અનોખો કિસ્સો સામે આવ્યો છે. અહીંની ઓર્ડનન્સ ફેક્ટરી સ્કૂલની સામે, ગુરુવારે …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *