Breaking News

ઢોર ચરાવતાં વ્યક્તિને મળી ગઈ એવી વસ્તુ કે બની ગયો કારોડપતિ

એક પાદરી સાથે. તે પોતાના પશુઓને ચરાવવા ગયો હતો અને તે પાછો આવ્યો ત્યારે તે કરોડપતિ બન્યો હતો. તેને સો કિલોગ્રામનો પથ્થર મળ્યો અને આ પથ્થરથી તેનું નસીબ બદલાઈ ગયું. જો કે, તેનું લક્ષ્ય કરોડપતિ બનવાનું નહોતું અને તે ફરીથી તેના ઢોર ઢાંખર સાથે સામાન્ય માણસ બનીને રહ્યો.

શું બન્યું: આ વર્ષે ફેબ્રુઆરીમાં, એક ભરવાડ ઇંગ્લેન્ડના કોટસ્વોલ્ડ્સમાં એક દેશભરમાં તેના પશુઓને ચરાવી રહ્યો હતો. અચાનક તેના હાથમાં ઉલ્કાના બે નાના ટુકડાઓ આવ્યા. આ ટુકડો એક કરોડ રૂપિયાનો હતો.

પણ, ભરવાડોએ તે ટુકડો વેચવાને બદલે તેને સંગ્રહાલયમાં દાનમાં આપ્યો. આ ઉલ્કાઓ લગભગ ચાર અબજ વર્ષ જૂની છે. આ ઉલ્કાની મદદથી, અવકાશમાં જીવનના રહસ્યનો પર્દાફાશ કરી શકાય છે.

પત્થરો દેખાવમાં સામાન્ય હતા: પત્થરો સરળ હતા, પરંતુ તે ખૂબ કિંમતી હતા. છેલ્લા 4 અબજ વર્ષોથી ખડકો અવકાશમાં તરતા રહે છે. જો કે, તે આ વર્ષે ફેબ્રુઆરીમાં પૃથ્વી પર પડ્યું હતું. ઘેટાંપાળક ઢોર ઢાંખર લઈને જતા હતા તે મેદાનમાં પડ્યું, જોકે, ભરવાડ ઉલ્કાઓને વેચવાને બદલે તેને સંગ્રહાલયમાં આપ્યો. પશુપાલનના આ કાર્યની ખૂબ પ્રશંસા કરવામાં આવી છે. 17 મેના રોજ પ્રાકૃતિક ઇતિહાસ સંગ્રહાલયમાં પત્થરો દર્શાવવામાં આવ્યા હતા.

આ પથ્થર વિશેષ છે: આ સ્પેસ પથ્થરનું નામ ‘વિંચકોમ્બે ઉલ્કા’ છે. આ ખૂબ જ દુર્લભ ઉલ્કાઓ છે. તેને એક પ્રકારનું કાર્બોનેસિયસ ચોન્ડ્રાઇટ પણ કહેવામાં આવે છે. છેલ્લા 30 વર્ષોમાં ઇંગ્લેન્ડમાં જોવા મળતો તે નારંગી અને લીલો રંગનો પહેલો પત્થર છે. આકાશમાં આગના બોલની જેમ પડી ગયેલી ઉલ્કાઓ સુરક્ષા કેમેરામાં ઝડપાઇ ગઈ હતી.

અવાજ સાથે પથ્થર જમીન પર પડ્યો, એવું કહેવામાં આવે છે કે આ વર્ષે ફેબ્રુઆરીમાં ઇંગ્લેંડના આ ગામમાં પથ્થર પડ્યો હતો. ભરવાડે તેના પતનનો અવાજ સાંભળ્યો. જ્યારે તે ત્યાં પહોંચ્યો ત્યારે 103 કિલો પત્થર મળી આવ્યો હતો. પથ્થર પડ્યા પછી પાંચ-સાત વૈગાનિકો તેમના ઘરે આવ્યા.

તેણે ભરવાડને એક કરોડ રૂપિયા આપવાની વાત કરી. જો કે, જ્યારે ભરવાડને જાણ થઈ કે ઉલ્કાઓ અવકાશમાંથી આવી છે અને મહત્વપૂર્ણ માહિતી આપી શકે છે, ત્યારે તેણે ખચકાટ વિના દાન આપ્યું. તે એક મોટી વાત છે કે તેમને એક કરોડ રૂપિયા મળે તો પણ તેઓ એક મિનિટ પણ લલચાતા નથી.

એવેજનો બીજો કિસ્સો, એક માળી, જે રાતોરાત ધનિક બની ગયો. માળીના કહેવા પર માળી તે દિવસે હંમેશની જેમ બગીચામાં કામ કરવા ગયો. તેણીને બહુ ઓછી ખબર નહોતી, તેમ છતાં, આજે તેનું નસીબ ચમકશે. તેણે કામ કરવાનું શરૂ કર્યું અને બગીચામાં એક જૂના ઝાડની નજીકની માટી સાફ કરી અને કંઈક મૂલ્યવાન મળ્યું.

આ ઘટના બ્રિટનમાં બની હતી.આ વ્યક્તિ બ્રિટનમાં રહે છે. તે માલિકના ફાર્મ અને બગીચાની સંભાળ રાખે છે. તે 60 વર્ષથી માળી છે અને તેનું નામ સ્ટીવ ફ્લેચર છે. તેના હાથમાં કાળા સોનું હતું. કાળો સોનું એક ફૂગ છે. ભારતીય બજારમાં તેની કિંમત 20 લાખ રૂપિયા છે. કાળો સોનું શું છે? બ્લેક સોનાને બ્લેક ટ્રફલ કહેવામાં આવે છે. ફંગસ ફ્રાન્સ, જર્મની, ઇટાલી અને વિદેશમાં ખાય છે. આ કિંમતી છે.

અવાજ એ બીજો એક કેસ છે જ્યાં વર્તમાન સમયમાં લોકો આપણને સૌથી વધુ ફાયદાકારક સાબિત થઈ શકે છે તે નકારી કા .તા હોય છે. એવું કહેવામાં આવે છે કે દરેક વસ્તુની પોતાની લાક્ષણિકતાઓ હોય છે. ભલે તે સોનું હોય કે પિત્તળ, બંનેની પોતાની વિશેષ ગુણધર્મો છે. પરંતુ, ઘણી વાર એવું બને છે કે આપણી પાસે સૌથી મૂલ્યવાન વસ્તુ હોવા છતાં, આપણે તે વસ્તુનું મૂલ્ય સમજી શકતા નથી.

આવું જ કંઈક થયું જેની આજે આપણે ચર્ચા કરીશું. ચીનના ઝુ કાઉન્ટી નામના ગ્રામીણ વિસ્તારનો એક યુવાન રાતોરાત ધનિક બની ગયો. તેમના ધનિક બનવાનું કારણ જંગલી ડુક્કર છે. આ થોડું વિચિત્ર લાગશે અને તમે થોડા સમય માટે માનશો નહીં પણ તે એક હકીકત છે. આ ચીની વ્યક્તિ માંસ ખાવાનો ખૂબ શોખીન છે તેથી તે વારંવાર ડુક્કર જેવા પ્રાણીઓને રસોઈ બનાવે છે અને ખાય છે.

પરંતુ એક દિવસ જ્યારે તે ડુક્કરને રાંધતો હતો ત્યારે તેને તેમાં એક વિચિત્ર વસ્તુ મળી. તેણે આ વસ્તુ તેમાંથી બહાર કા carefullyી અને કાળજીપૂર્વક બાજુ પર મૂકી. ત્યારે તેને કોઈ ખ્યાલ નહોતો કે કરોડપતિ બનવાની આ રીત છે. તો ચાલો જાણીએ આ વસ્તુ શું હતી. આ ચીની વ્યક્તિએ ડુક્કરનું માંસ રાંધતી વખતે તેની આંતરડામાંથી એક પથ્થર જેવી વસ્તુ મળી.

તેણે પથ્થરને બચાવ્યો અને તે તેની સાથે શાંઘાઈ લઈ ગયો. શાંઘાઈ પહોંચ્યા પછી, તેણે બો ચૂન્લો નામના નિષ્ણાતને પત્થર બતાવ્યો. નિષ્ણાંતે કહ્યું કે તે વિચારે છે કે ચાર ઇંચના પથ્થરની કિંમત ખરેખર 50 450,000 છે. જ્યારે તેને આ પથ્થરની કિંમત વિશે ખબર પડી ત્યારે તે થોડા સમય માટે સ્તબ્ધ થઈ ગયો. હાલમાં ચુંલુએ આ પથ્થરની હરાજી કરવાનું મન બનાવી લીધું છે.

તમને જણાવી દઇએ કે, આ વસ્તુ જે નાના પથ્થરની જેમ દેખાતી હતી તે ખરેખર પત્થર નહોતી. વૈજ્ .ાનિકોના જણાવ્યા પ્રમાણે, બેગર બીજા ઘણા પ્રાણીઓમાં પણ પિગ જોવા મળે છે. જો તેને ડુક્કરની આંતરડામાંથી દૂર કરવામાં આવે છે, તો તે અત્યંત ફાયદાકારક હોઈ શકે છે. પ્રાપ્ત માહિતી અનુસાર, બેજjorરથી અનેક પ્રકારની દવાઓ તૈયાર કરવામાં આવે છે. આ સિવાય, તે ઘણા પ્રકારના ઝેરને તોડી નાખવા માટે ઈન્જેક્શન તરીકે પણ ઉપયોગમાં લેવાય છે.

આ વસ્તુ સમગ્ર વિશ્વમાં ખૂબ જ ઓછી જોવા મળે છે. સંભવત: આ કારણોસર 1 ઇંચના બેઝરની કિંમત પણ કરોડો રૂપિયા રાખવામાં આવી છે. તમારી માહિતી માટે, અમે તમને જણાવી દઈએ કે જો તે આ વિચિત્ર પ્રાણીની આંતરડામાં જોવા મળે તો ફાયદાકારક છે, પરંતુ જો તે આંતરડામાં નહીં પરંતુ તેમના પેટમાં જોવા મળે છે, તો તેનો કોઈ ફાયદો નથી. જો કે, જો બેઝર નામનો પદાર્થ ડુક્કરના પેટમાં જોવા મળે છે, તો તેનું મૂલ્ય નથી.

બીજો કિસ્સો આપણા દેશનું એક ગામ છે જ્યાં શોધ કર્યા પછી પણ તમને કોઈ ગરીબ નહીં મળે. અહીં રહેતા દરેક વ્યક્તિ કરોડપતિ છે. આ ગામ દેશના પૂર્વોત્તર રાજ્ય, અરુણાચલ પ્રદેશમાં સ્થિત છે.

તે એશિયાનું સૌથી ધનિક ગામ માનવામાં આવે છે. ગામના લોકો રાતોરાત કરોડપતિ બની ગયા. ચાલો જાણીએ તેના કરોડપતિ બનવા પાછળનું કારણ ગામમાં જીવન મુશ્કેલીઓથી ભરેલું છે. અહીં રહેતા લોકોને શહેરની તમામ સુવિધાઓ મળતી નથી.

ઘણીવાર ગામમાં રહેતા લોકો ગરીબ અને ખેડૂત ગણાય છે. ગામમાં રહેતા મોટાભાગના લોકો ખૂબ ઓછા પૈસા માટે કામ કરે છે. પણ આ ગામ થોડું અલગ છે. જિલ્લામાં આવેલા આ ગામનું નામ બોમજા છે.

બોમજા ગામના લોકો દેશના સામાન્ય ગામ લોકોની જેમ રહેતા હતા, પરંતુ હવે સરકારે આ ગામને શ્રીમંત બનાવ્યું છે. સરકારે જમીન ખરીદી, આ ગામના ખેડુતોને 80 લાખ 38 હજાર 400 રૂપિયા આપ્યા.

જેના કારણે આ ગામનો દરેક વ્યક્તિ રાતોરાત કરોડપતિ બની ગયો હતો. હાલમાં ગામમાં ફક્ત 31 પરિવારો રહે છે. આવી સ્થિતિમાં સરકારે આપેલા વળતરનાં નાણાં ગામના લોકોને કરોડપતિનો દરજ્જો આપ્યો છે.

સરકારે ગામના 31 કુટુંબોમાંથી 29 કુટુંબોને 1,09,03,813.37 રૂપિયા ચૂકવ્યા, જ્યારે બાકીના બે પરિવારોએ એક પરિવારને 2,44,97,886.79 અને બીજાને 6,73,29,925.48 રૂપિયા ચૂકવ્યા. ભગવાનનો હાથ, તમારો તારો કોઈપણ દિવસ આવી શકે છે.

About gujju

Check Also

માત્ર ૨૦૦ રૂપિયામાં આ ખેડૂત બની ગયો લખપતિ,ખોદકામ માં મળ્યો ૬૦ લાખનો હીરો…..

200 રૂપિયાની જમીનએ ખેડૂતનું નસીબ બદલી નાખ્યું, જેનાથી તે રાતોરાત કરોડપતિ બની ગયોપન્ના જિલ્લામાં મધ્યપ્રદેશના …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *