Breaking News

આ 7 ક્રિકેટરો એ કર્યા બીજા ધર્મ ની યુવતીઓ સાથે લગ્ન,જેમાં ભારતીય ક્રિસિકેટર પણ સામેલ

ક્રિકેટની દુનિયામાં ઘણા એવા ખેલાડીઓ છે જેમણે ધર્મને તેમના પ્રેમની વચ્ચે આવવા ન દીધો અને બીજા ધર્મની યુવતી સાથે લગ્ન કર્યા. તો ચાલો અમે તમને આવા 7 ક્રિકેટરો વિશે જણાવીએ.એવું કહેવામાં આવે છે કે જ્યારે કોઈ પ્રેમમાં હોય છે ત્યારે કોઈ પણ જાતિ કે ધર્મ તેમની વચ્ચે ક્યારેય આવી શકતો નથી.

આનાં કેટલાક ઉદાહરણો આપણા ક્રિકેટરો છે, જેમણે ધર્મથી ઉપર ઉગ્યો અને પ્રેમને સ્થાન આપ્યું અને પોતાનાથી અલગ ધર્મમાં લગ્ન કર્યા અને આજે તેઓ તેમના જીવનસાથીથી ખૂબ ખુશ છે. તો ચાલો તમને જણાવીએ આવા જ 7 ક્રિકેટરો વિશે કે જેમણે અન્ય ધર્મમાં મોહમ્મદ કૈફ અને પૂજા યાદવ સાથે લગ્ન કર્યા

પૂર્વ ભારતીય ક્રિકેટર મોહમ્મદ કૈફ, જેમણે 2000 અંડર -19 વર્લ્ડ કપમાં ભારતની કપ્તાની કરી હતી. કોઈ પણ ક્રિકેટ પ્રેમી તેના યોગદાનને ક્યારેય ભૂલશે નહીં. કૈફ એક શ્રેષ્ઠ ખેલાડી છે જે મેદાન પર ઝડપી ફિલ્ડિંગ માટે જાણીતો છે.

પરંતુ થોડા લોકો જાણે છે કે તેણે એક હિન્દુ છોકરી સાથે લગ્ન કર્યા છે અને તેની પત્નીનું નામ પૂજા યાદવ છે. કૈફ પહેલા સામાન્ય મિત્રોના માધ્યમથી પૂજાને મળ્યો, બંને પ્રેમમાં પડ્યા અને પછી લગ્ન કર્યા અને હવે તેમને એક પુત્ર અને એક પુત્રી છે, એક સમયે ભારતનો સ્ટાર ખેલાડી ક્રિકેટર મોહમ્મદ કૈફ છત્તીસ રણજી ટીમનો કેપ્ટન બનાવવામાં આવ્યો છે.

કૈફ છેલ્લા 10 વર્ષથી ટીમ ઈન્ડિયાની બહાર છે. 2000 વર્લ્ડ કપમાં અંડર -19 ટીમની કપ્તાન કરનાર કૈફને ભારતના ટોચના ક્ષેત્રમાં ગણવામાં આવે છે. કૈફના પિતા અને ભાઈ પણ ક્રિકેટ રમતા હતા.

મોહમ્મદ કૈફે 25 માર્ચ, 2011 ના રોજ પૂજા યાદવ સાથે લગ્ન કર્યા. બંને લાંબા સમયથી એકબીજાને ઓળખતા હતા. પૂજા નોઈડાની રહેવાસી છે અને પત્રકાર હતી, બંને એક મિત્રને મળી. આ દંપતીએ ચાર વર્ષ ડેટિંગ બાદ લગ્ન કરવાનું નક્કી કર્યું.

સ્ટાર ક્રિકેટર સાથે લગ્ન કરવા છતાં પૂજા લાઈમલાઈટથી દૂર રહે છે. 2014 માં, જ્યારે મોહમ્મદ કૈફે કોંગ્રેસની ટિકિટ પર ચૂંટણી લડી ત્યારે તે તેમની સાથે હતી. કૈફ-પૂજાને કબીર નામનો પુત્ર હતો. માર્ચ 2012 માં જન્મેલા. સોશિયલ મીડિયા પર કૈફ અને તેની પત્ની પૂજા યાદવની ઘણી ગ્લેમરસ તસવીરો છે. વિનોદ કાંબલી અને એન્ડ્રીયા હ્યુવિટ

હિન્દુ પરિવારમાં જન્મેલા વિનોદ કાંબલીએ તેની ક્રિકેટ કારકિર્દીની શરૂઆત 1989 માં ગુજરાત સામે ટરીડ ઇન્કથી કરી હતી. કાંબલી હંમેશા વિવાદાસ્પદ વ્યક્તિ રહી છે. તેની પહેલી પત્ની નોએલા લાવિસ સાથે છૂટાછેડા લીધા પછી, તેણે ક્રિશ્ચિયન મોડેલ એન્ડ્રીઆ હ્યુવિટ સાથે લગ્ન કર્યા. આ દંપતીએ એક ચર્ચમાં લગ્ન કર્યા હતા અને જૂન 2010 માં, આ દંપતીને સાથે મળીને એક સંતાન, મોહમ્મદ અઝહરુદ્દીન અને સંગીતા બિજલાની હતા.

ભૂતપૂર્વ ભારતીય ક્રિકેટર મોહમ્મદ અઝહરુદ્દીનના નામે મેદાન પર ઘણા રેકોર્ડ છે. તેમના જીવનમાં ફિલ્મ ‘અઝહર’ પણ શામેલ હતી, જેમાં મોહમ્મદ અઝહરુદ્દીનની ભૂમિકા બોલીવુડના અભિનેતા ઇમરાન હાશ્મીએ ભજવી હતી.

અઝહરુદ્દીને સંગીતા બિજલાની સાથે લગ્ન કર્યા, જેનો જન્મ પહેલી પત્ની સાથે છૂટાછેડા પછી હિંદુ પરિવારમાં થયો હતો. જોકે આ સંબંધ લાંબો ચાલ્યો ન હતો.

અજિત અગરકર અને ફાતિમા.

ભારતનો ભૂતપૂર્વ ઝડપી બોલર અજિત અગરકર તેની ઝડપી બોલિંગ માટે જાણીતો હતો. 140 કિમી પ્રતિ કલાકની ઝડપે બોલિંગ કરતા તેણે ઘણા મહાન બેટ્સમેનને પેવેલિયનનો માર્ગ બતાવ્યો છે.

તે ફાતિમાને ક્રિકેટમાં પ્રવેશના સમયે મળ્યા હતા. બંનેના પ્રેમમાં પડ્યાં અને વર્ષ 2002 માં તેમના લગ્ન થયાં અને હવે એક પુત્ર રાજ છે,

મંસૂર અલી ખાન પટૌડી અને શર્મિલા ટાગોરપટૌડી પરિવારના નવાબ મન્સુર અલી ખાન પટૌડીએ બોલિવૂડ અભિનેત્રી શર્મિલા ટાગોર સાથે લગ્ન કર્યા.

બંનેની લવ સ્ટોરી કોઈથી છુપાયેલી નથી. મુસલમાન નવાબ હોવા છતાં, મન્સૂર અલીએ એક હિન્દુ છોકરી શર્મિલા ટાગોર સાથે લગ્ન કર્યા. આટલું જ નહીં, દંપતીના પુત્ર સૈફ અલી ખાન અને પુત્રી સોહા અલી ખાનના લગ્ન પણ હિન્દુ ધર્મમાં થયા છે, આજે ભારતીય ટીમના કેપ્ટન રહી ગયેલા મનસૂર અલી ખાન પટૌડીનો આજે જન્મદિવસ છે.

પટૌડી જ્યારે ભારતીય ટીમનો કેપ્ટન બન્યો ત્યારે તે ફક્ત 21 વર્ષનો હતો. પટૌડીએ ભારત માટે T 47 ટેસ્ટ રમી હતી, જેમાંથી તેણે ટેસ્ટમાં ભારતનું સુકાન સંભાળ્યું હતું. પરંતુ જીલ તેના સમયની સુંદર અભિનેત્રી શર્મિલા ટાગોરથી હારી ગઈ.

અભિનેત્રી શર્મિલા ટાગોર અને મન્સૂર અલી ખાન પટૌડીની લવ સ્ટોરી બીજા કોઈની નથી.મન્સૂર અલી ખાન પટૌડીએ શર્મિલાને મનાવવા માટે ખૂબ મહેનત કરી હોવાનું કહેવાય છે. પટૌડીએ પ્રેમપત્રો લખ્યા અને ચાર વર્ષ સુધી ફૂલો મોકલ્યા. તેણે શર્મિલાને પેરિસ તરફ જતા માર્ગ પર પ્રસ્તાવ મૂક્યો.

શર્મિલા એ સમયની બોલ્ડ અભિનેત્રીઓમાંની એક હતી. લગ્નના એક વર્ષ પહેલા 1968 માં શર્મિલાએ ગ્લોસી ફિલ્મફેર મેગેઝિન માટે બિકિની શૂટ કરી હતી. તે પછી જ્યારે શર્મિલાની ચર્ચા થઈ રહી હતી, ત્યારે એક દિવસ શર્મિલાને ખબર પડી કે મન્સૂર અલી ખાન પટૌડીની માતા તેને મળવા માટે મુંબઈ આવી રહી છે.

આ સાંભળીને શર્મિલા ટાગોર ચોંકી ગયા. મન્સૂર અલી ખાન પટૌડીની માતાને મળતા પહેલા શર્મિલા ટાગોરને ચિંતા હતી કે જો મન્સૂરની માતાએ બિકીની હોર્ડિંગ જોયું તો શું થશે. તે ક્યાંય પણ નકારવામાં આવશે નહીં. શો તેના પુત્ર સાથે લગ્ન કરશે. શર્મિલા ટાગોર સમજી શક્યા નહીં.

જોકે મન્સૂર અલી ખાન પટૌડીને શર્મિલાના બિકીની પોસ્ટરથી કોઈ સમસ્યા નહોતી. જ્યારે શર્મિલાને કંઇ ખબર ન હતી, ત્યારે તેણે ફિલ્મના નિર્માતાને બોલાવ્યા અને આખા મુંબઇમાંથી પોસ્ટરો કાઢી નાખ્યા.

વસીમ અકરમ અને શનિરાપોતાની સ્વીંગ બોલિંગથી સારા બેટ્સમેનોની વિકેટ લેનાર વસીમ અકરમે પાકિસ્તાન ક્રિકેટ ટીમ માટે ઘણા ટાઇટલ જીત્યા છે. વસીમની પહેલી પત્ની હુમાનું 2005 માં અવસાન થયું હતું, ત્યારબાદ તેને ઓસ્ટ્રેલિયામાં રહેતી શનિરા સાથે પ્રેમ થઈ ગયો હતો.

આ દંપતીએ 12 ઓગસ્ટ 2013 નાં રોજ લગ્ન કર્યાં હતાં અને હવે આ દંપતી પાકિસ્તાન તાહિર અને સુમૈયા દિલદરીમાં સુખી જીવન જીવે છેમોહમ્મદ ઇમરાન તાહિર પાકિસ્તાનમાં જન્મેલો દક્ષિણ આફ્રિકાનો ક્રિકેટર છે.

થયું. તાહિરને પાકિસ્તાનની અંડર -19 ક્રિકેટ ટીમમાં રમવાનો મોકો મળ્યો. અંડર -19 પછી, ઇમરાને પાકિસ્તાન-એ ટીમ સાથે ઘણી વખત પ્રવાસ કર્યો, પરંતુ પાકિસ્તાન રાષ્ટ્રીય ટીમમાં સ્થાન મેળવી શક્યું નહીં.

આ પછી તાહિરે ઇંગ્લેંડમાં કાઉન્ટી ક્રિકેટ રમવાનું શરૂ કર્યું, પરંતુ જ્યારે તેને ત્યાં પોતાની જાત માટે કોઈ આશા ન દેખાઈ, ત્યારે અંતે તે દક્ષિણ આફ્રિકા તરફ વળી ગયો અને અહીંથી તેને તેની ક્રિકેટ કારકીર્દિ અને પ્રેમ બંને મળી આવ્યા. અહીં તે સુમિયા દિલદારને મળ્યો, જેનો જન્મ હિંદુ પરિવારમાં થયો હતો અને તે બેઠક ફરી પ્રેમમાં ફેરવાઈ. બંનેના લગ્ન થયા છે અને હવે તેનું નામ જિબ્રાના છે.

About gujju

Check Also

લીમડા નાં ઝાડમાં થયો એવો ચમત્કાર કે આખું ગામ કરવા લાગ્યું પૂજા-પાઠ….

મધ્યપ્રદેશના કટની જિલ્લામાંથી એક અનોખો કિસ્સો સામે આવ્યો છે. અહીંની ઓર્ડનન્સ ફેક્ટરી સ્કૂલની સામે, ગુરુવારે …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *