Saturday , September 18 2021
Breaking News

શું થાય જો પ્રધાનમંત્રીની ચાલુ ગાડીમાં પડી જાય પંચર…..૧૦૦% તમે નહીં જાણતાં હોય

તમે વડા પ્રધાનની carફિશિયલ કાર વિશે ઘણી વાર સાંભળ્યું હશે. ગુજરાતના મુખ્ય પ્રધાન પછી તેઓ દેશના વડા પ્રધાન બન્યા ત્યારે તેમની સુરક્ષામાં પણ ઘણો વધારો કરવામાં આવ્યો હતો.

તેની સલામતી જોઇને તેણે મહિન્દ્રા સ્કોર્પિયો છોડવો પડ્યો અને તેને તેની  ઓફિશિયલ કાર BMW 7-High સુરક્ષા આપવામાં આવી જે સમગ્ર વિશ્વમાં સલામતી માટે જાણીતી છે. તાજેતરના સમયમાં પીએમ મોદી લેન્ડ રોવર, રેન્જ રોવર અને જૂની પેઢીના ટોયોટા લેન્ડમાં મુસાફરી કરતા જોવા મળ્યા છે. પરંતુ આજે અમે તમને તેની નવી કાર વિશે જણાવીશું જેણે 2 કરોડની કમાણી કરી છે. આ જનરેશન ટોયોટા લેન્ડ છે જેની કિંમત લગભગ 2 કરોડ છે.

જો તેની કાર માં પંચર પડે તો તેને તરત જ બીજી રેન્જ રોવર કાર માં બેસાડવામાં આવે છે. પણ આવું તો ભાગ્યે કોઈક જ વાર થઈ છે.વડા પ્રધાન જ્યારે થાઇલેન્ડની મુલાકાતથી ભારત પરત આવ્યા ત્યારે તેઓ સીધી નવી પેઢી ના ટોયોટા લેન્ડમાં બેઠા. નવી પેઢીના ટોયોટા લેન્ડની એક્સ શોરૂમ કિંમત રૂ. 1.7 કરોડ છે. તેની -ન-રોડ કિંમત 2 કરોડ રૂપિયા છે. ટોયોટા લેન્ડ એક નિયમિત મોડેલ નથી અને તે એક બખ્તરવાળી કાર છે જે ગોળીઓ અને બોમ્બથી પ્રભાવિત નથી.

અહીં જાણવા જેવી બાબત એ છે કે ટોયોટા સત્તાવાર રીતે બખ્તર વાહનો બનાવતા નથી જ્યારે મર્સિડીઝ બેન્ડ લેન્ડ રોવર અને બીએમડબ્લ્યુ જેવી કંપનીઓ પણ બખ્તર વાહનો બનાવે છે. તે સ્પષ્ટ છે કે તેનું સશસ્ત્ર મોડેલ બહારની એજન્સી દ્વારા તૈયાર કરવામાં આવ્યું છે. વડા પ્રધાન મોદીની સલામતી અને સુવિધાને ધ્યાનમાં રાખીને, તેમાં ઘણી વિશેષ સુવિધાઓ સ્થાપિત કરવામાં આવી છે.

પરિણામે તેની કિંમત બે કરોડ રૂપિયા થઈ ગઈ છે. હા, પીએમ મોદીની સુરક્ષાને ધ્યાનમાં લેતા, તેમની સુવિધાઓ જાહેર કરવામાં આવી નથી. પીએમ મોદીની નવી પેઢી ટોયોટા લેન્ડ ક્રુઝર 4.5-લિટર વી 8 ડીઝલ એન્જિનથી ચાલે છે અને મહત્તમ 262 વીપીએચની શક્તિ અને 650 એનએમનું પીક ટોર્ક જનરેટર મંથન કરે છે. તે 4.4 ડ્રાઇવ સિસ્ટમ દ્વારા પણ સંચાલિત છે.

એક રિપોર્ટ અનુસાર, આ કાર પર ગ્રેનેડ અને ગોળીઓની કોઈ અસર નથી અને આ કાર પર માઇન્સની કોઈ અસર નથી. આ કાર વડા પ્રધાન મોદીને હંમેશાં કોઈપણ પ્રકારના કેમિકલ એટેકથી બચાવી શકે છે. જે રીતે તેઓ લોકપ્રિય છે, ગુપ્તચર વિભાગ તેમની સુરક્ષા માટે ઘણું બધું કરી રહ્યું છે.

વડા પ્રધાનનું પદ ખૂબ જ વિશેષ છે અને તે એક એવી પોસ્ટ છે જેનું ફક્ત વિશેષ મહત્વ નથી, પરંતુ અન્ય તમામ પોસ્ટ્સ કરતા પણ સાચું છે. જોકે આપણા દેશમાં વડા પ્રધાન પદની ઉપર એક બીજી પોસ્ટ છે અને તે રાષ્ટ્રપતિની છે, પરંતુ તમે પણ જાણો છો કે આપણા દેશમાં લગભગ તમામ મહત્વપૂર્ણ નિર્ણયો વડા પ્રધાનની સંમતિથી લેવામાં આવે છે અને આવી સ્થિતિમાં તે વડા પ્રધાન બને છે. લોકોની સુરક્ષા માટે તે ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે. કડક વ્યવસ્થા હોવી જોઈએ, પછી ભલે તે જમીન પર હોય,

તે હવામાં હોય કે પાણીમાં. તમે એ પણ જોયું જ હશે કે પીએમ નરેન્દ્ર મોદીની સુરક્ષા માટે દર વખતે કેટલાક સુરક્ષા કર્મીઓ તેમની સાથે કાળા કપડાંમાં હાજર હોય છે, જે તેમની સુરક્ષા માટે ચેતવણીની વ્યવસ્થા કરે છે અને અમે લોકોને એસપીજી તરીકે ઓળખીએ છીએ.

આજે અમે તમને વડા પ્રધાન મોદીની અલગ સુરક્ષા વ્યવસ્થા વિશે વાત કરવા જઈ રહ્યા છીએ અને અમે તમને જણાવીશું કે જો પીએમ મોદી મુસાફરી કરી રહ્યા છે અને તેમની કારને કોઈ પણ પરિસ્થિતિમાં પંકચર થઈ જાય તો પછી શું વ્યવસ્થા કરવામાં આવે છે?

ભારતમાં સુરક્ષા, આજે અમે તમને તેના વિશે જણાવીશું. તમારી માહિતી માટે, અમે તમને જણાવી દઈએ કે ખૂબ જ અનુભવી સુરક્ષા કર્મીઓ એસપીજી સાથે દરેક પગલા પર વડા પ્રધાન, જે શાર્પ શૂટર્સ છે, સાથે તૈનાત છે. તેઓ માત્ર ઉચ્ચ પ્રશિક્ષિત જ નથી, પરંતુ ખૂબ જ ચપળ પણ છે અને તમને પણ જણાવી દેશે કે તેઓ કોઈપણ પ્રકારની પરિસ્થિતિને સંભાળવા અને આતંકવાદીને મારવા માટે સંપૂર્ણપણે તૈયાર છે.

એસપીજીમાં લગભગ 3000 જવાનો છે અને વડા પ્રધાન તેમજ પૂર્વ વડા પ્રધાન અને તેના મહેમાનોને સંપૂર્ણ સુરક્ષા પૂરી પાડવાની તેમની જવાબદારી છે કોઈ પણ પરિસ્થિતિનો સામનો કરવા માટે યોગ્ય.

ચાલો તમને જણાવી દઈએ કે વડા પ્રધાન જ્યારે પણ ક્યાંક જાય છે, ત્યારે તેનો સંપૂર્ણ કાફલો તેમની સાથે દોડે છે અને તે કાફલામાં 2 સશસ્ત્ર BMW 7 સીરીઝ સેડાનનો સમાવેશ થાય છે. આ સિવાય તમને જણાવી દઈએ કે આ કાફલામાં 6 બીએમ બીએમડબ્લ્યુ એક્સ 5 અને 1 મર્સિડીઝ બેન્ઝ એમ્બ્યુલન્સ પણ છે અને તે વડા પ્રધાનની સુરક્ષા સાથે જાય છે જે દિલ્હીના સુરક્ષા જવાનોના વાહનોના આગળ અને પાછળના ભાગ પર છે. પોલીસ. ચાલો તમને જણાવી દઈએ કે વડા પ્રધાનની કાર સંપૂર્ણ બુલેટ પ્રૂફ છે અને આવી સ્થિતિમાં જો કોઈ કારણોસર તેમની કાર પંચર થઈ જાય છે તો તે સંપૂર્ણ રીતે ઢકાઈ શકે છે અને કાફલાની બીજી કારમાં ખર્ચ કરી શકાય છે.

About gujju

Check Also

સ્નાન કરતી વખતે પે@@શાબ કરવો એ પુરુષ કે સ્ત્રી માટે શું ફાયદાકારક છે કે બીમારીનો સંકેત આપે છે ? હકીકત આજે જ જાણી લો…

જો કોઈ તમને કહે કે તે સ્નાન કરતી વખતે ક્યાંક પેશાબ કરી રહ્યો છે તો …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *