Saturday , September 18 2021
Breaking News

મૃત્યુ ના અઢી વર્ષ બાદ આ છોકરા ના થશે અંતિમ સંસ્કાર,કારણ જાણીને તમે પણ ચૉકી જશો..

સામાન્ય રીતે જ્યારે કોઈ મૃત્યુ પામે છે, ત્યારે તેના શરીરને એક કે બે દિવસથી વધુ સમય માટે રાખવામાં આવે છે. અને આવું થતાંની સાથે જ તેની અંતિમ વિધિ પૂરી થઈ ગઈ. પરંતુ આજે અમે તમને એક કિસ્સો બતાવવા જઈ રહ્યા છીએ જેમાં મૃતકના સંબંધીઓએ તેના મૃત્યુના અ twoી વર્ષ પછી અંતિમ વિધિ કરી હતી. મૃતકની લાશને અ mortી વર્ષ સુધી મોર્ચ્યુમાં રાખવામાં આવી હતી.

પરિવારનો આક્ષેપ છે કે વધુ પડતા પોલીસ ત્રાસને કારણે તેનું મોત થયું છે. તેથી તેઓ બીજું પોસ્ટમોર્ટમ કરવા માંગતા હતા. અને આ કારણે તેઓએ મૃતદેહને લેવાની ના પાડી હતી અને લાશને મોર્ચ્યુરમાં રાખી હતી.પરિવાર આ મામલે ન્યાય મેળવવા માટે કોર્ટમાં પહોંચ્યો હતો. આ નિર્ણય અ twoી વર્ષ પછી આવ્યો છે. કોર્ટે મૃતકનું બીજું પોસ્ટમોર્ટમ કરવાનો આદેશ આપ્યો છે. અને આ માટે પહેલા પોસ્ટમોર્ટમ કરનારા ડોકટરો સિવાય એક નવી ટીમ બનાવવામાં આવી છે.

મૃતકની ઓળખ સચિન જયસ્વાર તરીકે થઈ છે. 2018 માં, તે 18 વર્ષનો હતો. મોબાઇલ ચોરીના આરોપમાં પોલીસે તેની ધરપકડ કરી હતી. પરિવારનું કહેવું છે કે આ કેસમાં કોઈ એફઆઈઆર નોંધાઈ નથી. પોલીસે તેના પુત્રને બળજબરીથી કસ્ટડીમાં લીધો હતો. પરિવારે ઘણા પ્રયત્નો કર્યા બાદ પોલીસે છોકરાને છૂટા કરી દીધો.જેલમાંથી છૂટતાંની સાથે જ છોકરાને હોસ્પિટલમાં લઈ જવો પડ્યો.

હોસ્પિટલમાં સારવાર દરમિયાન છોકરાનું મોત નીપજ્યું હતું. પરિવારે ગુનેગાર સામે એફઆઈઆર નોંધવાની કોશિશ કરી હતી પરંતુ પોસ્ટમોર્ટમ રિપોર્ટમાં તેંડુલકરનું મોત ન્યુમોનિયાથી થયું હતું.

જેથી પરિવારે મામલો કોર્ટમાં લીધો હતો અને ફરીથી પોસ્ટમોર્ટમ કરવાની જીદ કરી હતી. આ રીતે, કોર્ટના હુકમના અ twoી વર્ષ પછી હવે છોકરાનું પોસ્ટમોર્ટમ ફરીથી કરવામાં આવશે અને તે પછી તેના પરિવારજનો અંતિમ સંસ્કાર કરશે.

મિત્રો, મૃત્યુ પછી તુરંત જ અંતિમ સંસ્કાર કેમ કરવામાં આવે છે જ્યારે કોઈ વ્યક્તિ તમારા ઘરમાં મરી જાય છે, ત્યારે લોકોને ઉતાવળ થાય છે કે મૃતકના અંતિમ સંસ્કાર જલ્દી કરવામાં આવે.

કેટલીક પરિસ્થિતિઓ સિવાય, અંતિમવિધિમાં મોટી સંખ્યામાં લોકો ઉપસ્થિત રહે છે સામાન્ય રીતે, એક બાબત તમે હંમેશા ધ્યાનમાં રાખશો કે નજીકમાં રહેતા પડોશીઓ મૃતકોના સંબંધીઓ કરતાં મૃતદેહને દફનાવવા માટે ઝડપી હોય છે. પરંતુ તે શું છે કે લોકો શક્ય તેટલી વહેલી તકે મૃત શરીરનો અંતિમ સંસ્કાર કરવા માગે છે? આની પાછળ કોઈ રહસ્ય હોવું જ જોઇએ. તમે કદાચ આ રહસ્યથી અજાણ હશો, તેથી આજે અમે તમને જણાવીશું કે લોકો અંતિમ સંસ્કાર કરવા કેમ ઉતાવળમાં હોય છે. અને અંતિમવિધિનું સાચું મહત્વ શું છે.

આપણા પ્રાચીન ગરુડ પુરાણમાં એવું લખ્યું છે કે જ્યાં સુધી કોઈનું મૃતદેહ કોઈ ગામ અથવા સ્થાને પડ્યું હોય ત્યાં સુધી ઘરમાં પૂજા થતી નથી. આટલું જ નહીં, ગરુડ પુરાણ મુજબ લોકો તેમના ઘરોમાં ચૂલો પણ રોશની કરી શકતા નથી.

એટલે કે આવી સ્થિતિમાં કોઈ શુભ કાર્ય કરી શકાતા નથી. અને બીજું તે છે કે મૃતદેહ ન પડે ત્યાં સુધી સ્નાન કરી શકાતું નથી.ભારતીય શાસ્ત્રો અનુસાર, મૃત શરીરના અંતિમ સંસ્કાર સુધી તમામ જરૂરી કામ બંધ કરી દેવામાં આવે છે. એટલા માટે જ લોકો અંતિમ સંસ્કાર કરવામાં સંકોચો. અંતિમ સંસ્કાર સુધી ડેડ બ bodyડીની સંભાળ રાખવી પડશે, કારણ કે જો કોઈ પ્રાણી શરીરને સ્પર્શે તો તેનાથી દુખ થાય છે.

આપણા પૂર્વજો દ્વારા કરવામાં આવતી આ ધાર્મિક વિધિનો અર્થ છે કે અંતિમ સંસ્કારથી મૃત અને પરિવાર બંનેને ફાયદો થાય છે. દુષ્ટ અથવા પાપી વ્યક્તિના અંતિમ સંસ્કારને યોગ્ય રીતે કરવાથી તે કમનસીબીથી બચાવે છે.

મૃત્યુ પછી તેના આત્માને શાંતિ મળે છે. સ્મશાન પૂર્વે રસ્તા પર ગાંઠ દાન કરીને દેવો અને દાનવો પ્રસન્ન થાય છે અને શરીર સ્મશાન માટે તૈયાર હોય છે. સોળમા સંસ્કાર છેલ્લો છે જેને અંત્યેષ્ઠિ કહે છે.

આ સોળ સંસ્કારમાં વ્યક્તિની છેલ્લી વિદાય અને ઘરના અંતિમ સંસ્કારથી થતાં તમામ કામો શામેલ છે. ગરુડ પુરાણમાં વ્યક્તિના અંતિમ સંસ્કારો વિશે ઘણી માહિતી આપવામાં આવી છે, જેનું પાલન કરવાથી મૃત વ્યક્તિની આત્માને શાંતિ મળે છે અને તે ફરીથી જન્મ લેવાની રીત બનાવે છે. આપણા ધર્મમાં સૂર્યાસ્ત પછી કોઈ અંતિમ સંસ્કાર નથી. જો મૃત્યુ સૂર્યાસ્ત પછી થાય છે, તો પછી તેના અંતિમ સંસ્કાર બીજા દિવસે કરવામાં આવે છે.

મિત્રો, એવું માનવામાં આવે છે કે જે વ્યક્તિ સૂર્યાસ્ત પછી અંતિમ સંસ્કાર પછી મૃત્યુ પામે છે, તેને પછીના જીવનમાં મુશ્કેલીઓનો સામનો કરવો પડે છે અને પછીના બીજા જન્મમાં શરીરના કોઈપણ ભાગમાં ખોડખાપણ આવે છે.

ચિત્તા ઉપર મુકેલી શબ ભરીને ફરતો થાય છે. પાણી સાથેનો વાસણ અને અંતે પોટ પાછળના ભાગે તૂટી ગયો છે. આ ક્રિયા એટલા માટે કરવામાં આવે છે કે જેથી મૃત વ્યક્તિની આત્મા તેના શરીરના જોડાણથી દૂર થઈ જાય.

About gujju

Check Also

સ્નાન કરતી વખતે પે@@શાબ કરવો એ પુરુષ કે સ્ત્રી માટે શું ફાયદાકારક છે કે બીમારીનો સંકેત આપે છે ? હકીકત આજે જ જાણી લો…

જો કોઈ તમને કહે કે તે સ્નાન કરતી વખતે ક્યાંક પેશાબ કરી રહ્યો છે તો …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *