Breaking News

અહીં થયું એવું કે લોકો આંગળી માં પહેરવા લાગ્યા નિ@રોધ, જાણો તેની પાછળ નું કારણ…..

સિંગાપોરના લોકો માસ્ક, સેનિટાઈઝર અને નાશ પામનાર ખાદ્ય ચીજો ખરીદી રહ્યા છે. અહીંના લોકો આ વાયરસથી બચવા માટે એક વિચિત્ર રીત લઈને આવ્યા છે. તેના જોક્સ સોશિયલ મીડિયા પર પણ ખૂબ વાયરલ થઈ રહ્યા છે. સિંગાપોરના લોકો મોટી સંખ્યામાં કોન્ડોમ ખરીદી રહ્યા છે. ચર્ચા છે કે અહીંના લોકોએ ઘણા બધા કોન્ડોમ ખરીદ્યા છે કે સિંગાપોરના બજારમાં કોન્ડોમની અછત ઉભી થઈ છે.

રેડડિટ અને ટ્વિટર જેવા સોશ્યલ મીડિયા પર શેર કરેલી છબીઓ બતાવે છે કે લોકો આંગળીઓ પર કોન્ડોમ પહેરે છે. તેથી જો તેઓ એલિવેટરનો ઉપયોગ કરે છે, તો જ્યારે બટન દબાવવામાં આવે છે ત્યારે તેઓ ચેપ લાગશે નહીં.

એલિવેટરમાં ઉપયોગમાં લેવાતા દરવાજા અને બટનો પર વાયરસ લાંબા સમય સુધી ટકી રહેવા માટે કહેવામાં આવે છે. તો કેટલાક લોકો કહે છે કે આંગળી પર કોન્ડોમ પહેરવાને બદલે ગ્લોવ્ઝ પહેરવા જોઈએ, જેનાથી વધુ સુરક્ષા મળે છે.

કેટલાક લોકો કહે છે કે કોરોના વાયરસથી બચવા માટે તેમણે સાબુથી હાથ ધોવા જોઈએ. બહાર જતા વખતે માસ્ક પહેરો અને છીંક આવે ત્યારે ટિશ્યુ પેપરનો ઉપયોગ કરો. કારણ કે વાયરસ શ્વાસ દ્વારા શરીરમાં પ્રવેશી શકે છે.

ઉપરાંત, જો કોઈ વ્યક્તિ શરદી અને ખાંસીથી અસહ્ય થાક અનુભવે છે, તો તેણે તરત જ ડક્ટર પાસે જવું જોઈએ અને કોરોના વાયરસનું પરીક્ષણ કરાવવું જોઈએ. સોશિયલ મીડિયાના વપરાશકારો સિંગાપોરના લોકોને આવી સલાહ આપી રહ્યા છે.

એઝેજ એ અમેરિકા, ક્યુબામાં બીજો દેશ છે, જ્યાં ફક્ત પુરુષો જ નહીં પરંતુ મહિલાઓ પણ તેનો ઉપયોગ કરે છે. આટલું જ નહીં, તમે કોન્ડોમની મદદથી અજાયબીઓ પણ કરી શકો છો. તમે આ રીતે ભાગ્યે જ કોન્ડોમનો ઉપયોગ કર્યો હશે. તો ચાલો જાણીએ કે તેનો ઉપયોગ કેવી રીતે થાય છે.

ક્યુબામાં માછીમારી માટે પણ કોન્ડોમનો ઉપયોગ થાય છે. બલૂનની ​​જેમ કોન્ડોમ ફુલાવીને, લોકો તેને તેના થ્રેડ સાથે જોડે છે અને તેની સાથે એક નાનો જાળી બાંધી દે છે. આ રીતે ઘણા કોન્ડોમ એક સાથે બાંધવામાં આવે છે અને પછી માછીમારો દ્વારા પાણીમાં છોડવામાં આવે છે. હલકો હોવાને કારણે, તેઓ સરળતાથી આવે છે. માછલીઓ તરત જ તેમાં પડે છે, પછી દોરડાથી ખેંચાય છે.

શાયન શૂઝ ઘણા લોકો બૂટ ચપ્પલો ચમકવા માટે કન્ડોમનો ઉપયોગ પણ કરે છે. જૂતાને પોલિશ કરવા માટે કન્ડોમમાં લેટેક્સનો ઉપયોગ કરી શકાય છે. હા, કન્ડોમમાં હાજર લેટેક્સ શૂ પોલિશની જેમ કામ કરે છે અને પગરખાં પર સળીયાથી પગરખાંમાં ચમકવા લાગે છે.

હેરબેન્ડ. ક્યુબાની રાજધાની હવાનામાં મહિલાઓ વાળ બાંધવા માટે કન્ડોમનો ઉપયોગ કરે છે. જેનો ઉપયોગ હેરબેન્ડ તરીકે થાય છે. શું તમે જાણો છો કે ક્યુબાના લોકો કોન્ડોમ કેમ વાપરે છે? યુ.એસ.ના પ્રતિબંધોને કારણે ક્યુબામાં ઘણાં વર્ષોથી કેટલીક વસ્તુઓનો અભાવ છે.

જેના કારણે લોકોએ કેટલીક નોકરીઓ માટે વિકલ્પ શોધવાનું શરૂ કર્યું. ક્યુબાની સરકાર કોન્ડોમ અનુદાન પણ પ્રદાન કરે છે, તેથી જ લોકો તેનો ઉપયોગ વિવિધ હેતુઓ માટે કરે છે.

આ સિવાય જો ત્યાં વધારે છોકરીઓનો વરસાદ થઈ રહ્યો છે અને તમે ભીની થઈ જાવ છો અને તમારા ફોન અથવા બીજા ગેજેટને બગાડવાની તણાવ છે, તો તમે આ ગેજેટને કન્ડોમમાં રાખી શકો છો. કોન્ડોમ ખૂબ ખેંચાવા યોગ્ય છે.

વોટર પ્રૂફ હોવા સાથે, તમારો ફોન અથવા ગેજેટ વરસાદથી પણ સુરક્ષિત થઈ શકે છે સંભોગ માટે કોન્ડોમના ઘણા ફાયદા છે. કોન્ડોમનો ઉપયોગ જન્મ દર નિયંત્રિત કરવામાં મદદ કરે છે, સુપ્ત રોગો, ખાસ કરીને એઇડ્સ સામે રક્ષણ આપે છે અને અનિચ્છનીય ગર્ભને અટકાવે છે. પરંતુ હવે એક નવા અધ્યયનમાં જાણવા મળ્યું છે કે સેક્સ દરમિયાન કોન્ડોમનો ઉપયોગ ન કરતા પુરુષો અને મહિલાઓને બ્લડપ્રેશર જેવા રોગોથી રાહત મળી શકે છે.

જાણીતા અમેરિકન સાઇકોથેરાપિસ્ટ ડો. ફ્રાંન વ લિફિએ સેક્સ પર ઘણું સંશોધન કર્યું અને જાણવા મળ્યું કે આ કેસ છે. ડોક્ટરના જણાવ્યા મુજબ, દરરોજ સેક્સ પુરુષો અને મહિલા બંનેના સ્વાસ્થ્ય માટે ખૂબ મહત્વનું છે. એટલું જ નહીં, લાંબા સમય સુધી સેક્સથી દૂર રહેવાથી અનેક રોગો થઈ શકે છે. સેક્સ ફક્ત તમારા મનને તાજું રાખે જ છે પરંતુ સાથે સાથે તમને અનેક રોગોથી પણ દૂર રાખે છે. આ નવા સંશોધનમાં પ્રતિબિંબિત થાય છે.

ડો ફરરાને એક મુલાકાતમાં કહ્યું, “અમે આ અંગે સંશોધન કર્યું છે.” આ સંશોધન બતાવ્યું છે કે સ્ત્રીની યોનિમાં સેક્સ માણવું ખૂબ મહત્વનું છે. એટલું જ નહીં, જે મહિલાઓ કોન્ડોમ વિના સેક્સ કરે છે તે ક્યારેય આત્મહત્યા કરતી નથી. ડોક્ટરના કહેવા મુજબ, જે લોકો જાતીય સંભોગ માટે કોન્ડોમનો ઉપયોગ કરે છે તે સ્ત્રીનું લોહી વીર્ય કરી શકતા નથી. જેના કારણે અનેક પ્રકારના રોગો થવાની સંભાવના છે.

કોન્ડોમનો ઉપયોગ સેક્સ દરમિયાન વિશિષ્ટ રીતે થાય છે. પુરૂષ અને સ્ત્રી બંને કોન્ડોમ બાળકની ગેરહાજરીમાં ગર્ભાવસ્થા અને એસટીડી અટકાવવામાં મહત્વપૂર્ણ ભૂમિકા ભજવે છે. તેને રોકી શકાય છે.

આ માટે તમારે નીચેની બાબતોને ધ્યાનમાં રાખવી પડશે. કુદરતી કોન્ડોમનો ઉપયોગ કરશો નહીં બજારમાં આજે ઘણા પ્રકારના કોન્ડોમ ઉપલબ્ધ છે અને ત્યાં વિવિધ સ્વાદો છે જે મહિલાઓને સેક્સ માણવા દે છે. જો તમને લેટેક્સ કોન્ડોમથી એલર્જી છે, તો તમે કુદરતી કોન્ડોમની જગ્યાએ પોલીયુરેથીન કોન્ડોમ વાપરી શકો છો.

લ્યુબ્રિકેટેડ કોન્ડોમનો ઉપયોગ દરેકને વધારાના લ્યુબ્રિકેટેડ કોન્ડોમનો ઉપયોગ કરવાની જરૂર નથી.આવું થતું નથી. ઘણીવાર કુદરતી લ્યુબ્રિકન્ટ પૂરતું નથી, તેથી લ્યુબ્રિકેટેડ કોન્ડોમનો ઉપયોગ કરવામાં આવે છે. ખાસ ધ્યાન રાખવું જોઈએ કે કન્ડોમ પર લુબ્રિકન્ટ્સનો ઉપયોગ ક્યારેય ન કરવો જોઇએ કારણ કે ત્યાં કોન્ડોમ લપસી અથવા ફાટી જવાનું જોખમ છે.

સમાપ્ત થયેલા કોન્ડોમનો ઉપયોગ ન કરવો જોઇએ. ઘણીવાર લોકો કોન્ડોમ લેવા જાય છે, તેઓ એક્સપાયરી ડેટ જોતા નથી અને તે કોન્ડોમનો ઉપયોગ કરવો યોગ્ય નથી. આ સિવાય મોટાભાગના લોકો પાસે કોન્ડોમની એક્સપાયરી ડેટ હોતી નથી.આ ચેપ અને કોન્ડોમ ભંગાણનું જોખમ વધારે છે. દરેક વસ્તુની નિયત સમય મર્યાદા હોય છે, તેથી કોન્ડોમનો ઉપયોગ કરતા પહેલા, તેની સમાપ્તિ તારીખ કાળજીપૂર્વક વાંચવી જોઈએ.

About gujju

Check Also

માત્ર ૨૦૦ રૂપિયામાં આ ખેડૂત બની ગયો લખપતિ,ખોદકામ માં મળ્યો ૬૦ લાખનો હીરો…..

200 રૂપિયાની જમીનએ ખેડૂતનું નસીબ બદલી નાખ્યું, જેનાથી તે રાતોરાત કરોડપતિ બની ગયોપન્ના જિલ્લામાં મધ્યપ્રદેશના …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *