Breaking News

મૃત્યુ ના થોડા દિવસ પછી મહાભારત નાઆ યોદ્ધા થયા જીવિત…

પાંડવો અને કૌરવો વચ્ચે મહાભારતનું યુદ્ધ થયું હતું. આ યુદ્ધમાં બંને તરફથી લાખો યોદ્ધાઓએ બહાદુરી મેળવી હતી. આ યુદ્ધના અંતે, પાંડવોના 15 યોદ્ધાઓ અને ત્રણ કૌરવો બાકી હતા. આ રીતે આ યુદ્ધે આખા ભારતને યુદ્ધવિહીન બનાવ્યું હતું. કુરુક્ષેત્રમાં ભાગ લેનારા યોદ્ધાઓ બધા પુરુષો હતા, જેમના મૃત્યુથી વિધવાઓ અને પરિવારના સભ્યોએ શોક વ્યક્ત કર્યો હતો. પરંતુ આ મહાન યુદ્ધના 15 વર્ષ પછી, તે બધા એક રાત માટે જીવંત બની ગયા. આ સમય દરમિયાન તે ક્યારેય તેના પરિવારને મળ્યો ન હતો. પરંતુ, જલ સમાધિમાં ઘણી વિધવાઓ તેમના પતિઓ સાથે બાયકુંઠ ગયા.

મહાભારત
મહાભારતના આશ્રમવાસી પર્વના rd 33 મા અધ્યાયમાં એવું કહેવામાં આવે છે કે યુધિષ્ઠિર હસ્તિનાપુરનો રાજા બન્યો અને પાંચ ભાઈઓ સાથે શાસન કર્યું. તેમની સાથે તેમના કાકા ધૃતરાષ્ટ્ર, માતા ગાંધારી અને કુંતી પણ હતા. પાંડવોની સેવાથી પ્રસન્ન થઈને ધૃતરાષ્ટ્ર-ગાંધારીએ પણ લગભગ પંદર વર્ષમાં તેમના પુત્રોના દુ theખમાંથી બહાર આવવાનું શરૂ કર્યું. દરમિયાન, એક દિવસ ધૃતરાષ્ટ્રએ યુધિષ્ઠિરને કહ્યું કે દીકરા, આપણે બાકીનું જીવન જંગલમાં વિતાવવા માંગીએ છીએ. યુધિષ્ઠિરને આ જોઈને દુ: ખ થયું, પણ તેમણે વિદુરાની સલાહ સ્વીકારી.

મહાભારત
બીજા દિવસે ધૃતરાષ્ટ્ર, ગાંધારી, કુંતી, વિદુરા અને સંજય બધા જંગલ તરફ રવાના થયા. હસ્તિનાપુરના લોકો પાંડવોની આવી સંભાળથી ખૂબ ખુશ હતા. પરંતુ વિધવાઓએ યુદ્ધમાં શોક વ્યક્ત કર્યો. પરંતુ એક દિવસ જ્યારે સહદેવ માતા કુંતી, ભીમ, અર્જુન, નકુલા અને તેમની પત્નીઓને મળવા માંગતા હતા ત્યારે તેઓ કુંતીને મળવા ઉત્સાહિત થઈ ગયા. બીજા દિવસે જ્યારે પાંડવો દ્રૌપદી સાથે જંગલ તરફ રવાના થયા ત્યારે હસ્તિનાપુરના રહેવાસીઓ પણ તેમની સાથે ગયા હતા. તેમાંથી યોદ્ધાઓની વિધવાઓ હતી.

તે દરમિયાન એક દિવસ મહર્ષિ વેદ વ્યાસ પાંડવોને મળવા આશ્રમમાં આવ્યા. દરમિયાન, પાંડવોને હસ્તિનાપુરના રહેવાસીઓ સહિત શોકમાં જોઇને તેમણે કહ્યું, “તમારે પોતાનો જીવ ગુમાવનારાઓના પરિવાર માટે શોક ન કરવો જોઈએ.” તે સ્વર્ગમાં બધા ખુશ છે. લોકો વ્યાસની આ વાતોને માનતા ન હતા. વ્યાસે કહ્યું, “આજની રાત હું તને પરિવારના સભ્યો સાથે મળી રહીશ.” આ ઉપર ધૃતરાષ્ટ્ર અને ગાંધારીએ યુદ્ધના મૃત પુત્રો કર્ણ અને કુંતીને જોવાની ઇચ્છા વ્યક્ત કરી હતી. બીજા બધાએ કહ્યું, તેઓ પણ તેમના સબંધીઓને જોવા માંગે છે.

આ પછી મહર્ષિ વેદ વ્યાસે તે બધાને ગંગા કિનારે લાવ્યા અને સૂર્યાસ્ત પછી તેમણે મહાભારતમાં માર્યા ગયેલા યોદ્ધાઓને પોતાની તપોબલથી બોલાવ્યા. આ રીતે બધા યોદ્ધાઓ એક પછી એક ગંગામાંથી બહાર આવવા લાગ્યા. થોડા સમય પછી, ભીષ્મ, દ્રોણાચાર્ય, કર્ણ, દુર્યોધન, દુષ્ય્યાસન, અભિમન્યુ, ધૃતરાષ્ટ્રના બધા પુત્રો, ઘાટોત્કચ, દ્રૌપદીના પાંચ પુત્રો, રાજા દ્રુપદ, ધૃષ્ટદ્યુમ્ન, શકુની, શિખંડી વગેરે ગંગાના પવિત્ર જળમાંથી બહાર આવ્યા. પાંડવો સહિત હસ્તિનાપુરના તમામ રહેવાસીઓએ આ મૃત સંબંધીઓને તેમની સામે seeભા રહીને જોઈને આનંદ કર્યો. તેની સાથે વાત કર્યા પછી, તેણીને ખાતરી છે કે તે ઠીક છે. પરંતુ ટૂંક સમયમાં જ આ યોદ્ધાઓએ મરવાનું શરૂ કરી દીધું, તે જોઈને કે તેમની વિધવાઓ પણ તેમની સાથે જળની સમાધિ લઈ ગઈ.

About gujju

Check Also

લીમડા નાં ઝાડમાં થયો એવો ચમત્કાર કે આખું ગામ કરવા લાગ્યું પૂજા-પાઠ….

મધ્યપ્રદેશના કટની જિલ્લામાંથી એક અનોખો કિસ્સો સામે આવ્યો છે. અહીંની ઓર્ડનન્સ ફેક્ટરી સ્કૂલની સામે, ગુરુવારે …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *