Breaking News

દીકરી ની યાદ માં આ વ્યક્તિએ સાયકલ પર વૉશિંગ પાવડર વેચવાનું સારુંકર્યું હતું આજે…

દરેક ઘરમાં વોશિંગ પાવડરની જરૂર હોય છે. તો આજે અમે તમને આ જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ. જે તમને વિચારવા લાવશે. એક દીકરીની યાદમાં એક પિતાએ ધંધો શરૂ કર્યો. જે ધીરે ધીરે વધી રહ્યો હતો. એવું બન્યું કે તેની પુત્રીની તસવીર ઘરે પહોંચી ગઈ અને ઉદ્યોગપતિ આજે કરોડપતિ બની ગયો. કરોડપતિ બનવું તેમના માટે સરળ નહોતું. ચાલો જાણીએ સંપૂર્ણ વાર્તા.

થોડા સમય પહેલાં જ, ટીવી સ્ક્રીન પર એક જાહેરાત ખૂબ પ્રખ્યાત થઈ હતી કે, હા આપણે નિર્મા વોશિંગ પાવડર વિશે વાત કરી રહ્યા છીએ. આ જાહેરખબરમાં યુવતીની તસવીર જોવા મળી રહી છે. તેના વિશે બહુ ઓછા લોકો જાણતા હશે. ચાલો જાણીએ આ છોકરી કોણ છે.તમને જણાવી દઈએ કે, આ છોકરીનું નામ નિરૂપમા છે. અને વશિંગ પાવડરનું નામ નિરમા વશિંગ પાવડર રાખ્યું હતું. નીરમા વiશિંગ પાવડરની શરૂઆત ગુજરાતના કરસનભાઇએ 1969 માં કરી હતી. તેને નિરુપમા નામની એક નાની પુત્રી હતી. તે તેની પુત્રી નીરુપમાને તેમના જીવન કરતા વધારે ચાહે છે અને ઈચ્છે છે કે એક દિવસ તેની પુત્રી આખી દુનિયામાં ફેલાય. ભાઈ કરસનની આશાઓ પૂરી થઈ, પણ ખૂબ જ દુખમાં.

પ્રાપ્ત માહિતી અનુસાર, અકસ્માતમાં નિરૂપમાનું મોત નીપજ્યું હતું. તે સમયે ભાઈ કાર્સન વોશિંગ પાવડરના ઉત્પાદનમાં સામેલ હતા. તેમની પુત્રીના અચાનક મોતથી તેમણે હાશકારો અનુભવ્યો હતો. ભાઈ કાર્સનને ચપટી અનુભવાઈ, પણ તેણે હાર માની નહીં અને કામ ચાલુ રાખ્યું. અને તેની નિર્મ કંપની શરૂ કરી. જે બાદ તેણે આ નીરમ વોશિંગ પાવડર પેકેટ પર પોતાની પુત્રીની તસવીર છાપવી. જે કાયમ માટે અમર બની ગઈ છે.

કરસનભાઇએ ખૂબ જ નાના પાયે પોતાનો વ્યવસાય શરૂ કર્યો હતો અને તે વોશિંગ પાવડર વેચવા માટે ચક્ર ચલાવતા હતા. જ્યારે તે નામ બજારમાં પ્રખ્યાત થયું, લોકોએ બધે જ નિર્માનું નામ લેવાનું શરૂ કર્યું. આ જોઈને કરસનભાઇની મનોકામના પૂર્ણ થઈ.

કરસનભાઇને માર્કેટિંગમાં કોઈ નુકસાન થયું નહીં. જોકે, નિર્માનું માર્કેટિંગ કરસનભાઇ માટે સરળ નહોતું. તો તે સમયે જ્યારે કરસનભાઇ પોતાનું ઉત્પાદન વેચી રહ્યા હતા, ત્યારે પાઉડરનો ભાવ કિલોના રૂ .12 હતા. ભાઈ કરસન પોતાનો નિરમા પાવડર 3 રૂપિયા પ્રતિ કિલોના ભાવે વેચવાનું શરૂ કર્યું.

પાવડરમાં કોઈ સુગંધ અથવા રસાયણો શામેલ નથી તેથી તે સસ્તામાં વેચાય હોવાનું માનવામાં આવતું હતું. જેથી ગરીબો પણ આ પાવડર ખરીદી શકે. કારણ કે ગરીબો આવા સસ્તા પાવડર પરવડી શકે છે. આ સમયે બજારમાં સર્ફ જેવા પાવડર પણ ફટકારે છે. જેની કિંમત 15 રૂપિયા પ્રતિ કિલો હતી. ત્યારબાદ નિરમાએ માત્ર 3.5 રૂપિયા કિલોમાં બિકીની શરૂ કરી. તેથી નિરમા ઘરે દરેકના ફેવરિટ બની ગયા. તેમાં હેમા, રીથા જયા અને સુષ્મા સબકી પાસંડ નિર્માનું શીર્ષક ગીત પણ હતું.

એક વ્યક્તિ દ્વારા 1969 માં સ્થપાયેલી, કંપની આજે લગભગ 18,000 લોકોને રોજગારી આપે છે. કંપનીનું ટર્નઓવર રૂ .70,000 કરોડથી વધુનું છે. હવે જ્યારે તમે વોશિંગ પાવડર લેવા જાઓ છો, ત્યારે સૌ પ્રથમ તે નિરમા પાવડર આપવા આવે છે.

આપને જણાવી દઈએ કે કરસનભાઇનો જન્મ 13 એપ્રિલ 1944 ના રોજ ગુજરાતના મહેસાણા શહેરમાં એક ખેડૂત પરિવારમાં થયો હતો. કરસન પટેલના પિતા ખોડીદાસ પટેલ ખૂબ જ સરળ વ્યક્તિ હતા. છતાં દીકરો ભણેલો હતો. કરસનભાઇએ કેમિસ્ટ્રીમાં બી.એસ.સી. કરસનભાઇ નોકરી કરવા માંગતા ન હતા અને ધંધો કરવા માંગતા હતા. પરંતુ તે પહેલા તેમને ગુજરાત સરકારના ખાણ અને ભૂસ્તરશાસ્ત્ર વિભાગમાં સરકારી નોકરી મળી. જેમણે નોકરી છોડી અને આ ધંધો શરૂ કર્યો.

About gujju

Check Also

માત્ર ૨૦૦ રૂપિયામાં આ ખેડૂત બની ગયો લખપતિ,ખોદકામ માં મળ્યો ૬૦ લાખનો હીરો…..

200 રૂપિયાની જમીનએ ખેડૂતનું નસીબ બદલી નાખ્યું, જેનાથી તે રાતોરાત કરોડપતિ બની ગયોપન્ના જિલ્લામાં મધ્યપ્રદેશના …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *