Saturday , September 25 2021
Breaking News

કોહલી કરશે ભારતીય ટીમમાં મોટો બદલાવ, આ ત્રણ ખેલાડીઓ થઇ શકે છે બહાર

ભારતીય ક્રિકેટ ટીમના ઇંગ્લેન્ડ પ્રવાસની શરૂઆત નિરાશાજનક હતી. વર્લ્ડ ટેસ્ટ ચેમ્પિયનશિપ (ડબ્લ્યુટીસી) ની ફાઈનલમાં વિરાટ બ્રિગેડને ન્યુઝીલેન્ડ સામે કારમી હારનો સામનો કરવો પડ્યો હતો.

ભારતીય ટીમે આ પરાજયથી કંઇક શીખવું પડશે અને ઇંગ્લેન્ડ સામે આગામી ટેસ્ટ સિરીઝમાં વર્લ્ડ ટેસ્ટ ચેમ્પિયનશીપની ફાઈનલમાં ભૂલ કરવાનું ટાળવું પડશે. ભારતીય ટીમની યાત્રા લાંબી છે. તેઓ સપ્ટેમ્બરના મધ્ય સુધી ત્યાં રોકાવાના છે. ટીમ ગસ્ટ-સપ્ટેમ્બરમાં યજમાન ઇંગ્લેન્ડ સામે પાંચ મેચની ટેસ્ટ શ્રેણી રમશે. શ્રેણીની પ્રથમ મેચ 4 ઓગસ્ટથી શરૂ થશે.

ભારતીય ટીમને હજી આ મહત્વપૂર્ણ સિરીઝ પહેલા આગળ જવા માટે ઘણી લાંબી મજલ બાકી છે. સિરીઝ શરૂ થાય તે પહેલાં તે અંગ્રેજીની પરિસ્થિતિથી સારી રીતે પરિચિત હોત. જો ભારતીય ટીમે ઇંગ્લેંડમાં ઇતિહાસ રચવો હોય તો તેણે સાચી પ્લેઇંગ ઇલેવન પસંદ કરવી પડશે.

ભારતીય ટીમ 20 ખેલાડીઓ સાથે ઇંગ્લેન્ડ ગઈ છે. પ્રથમ ટેસ્ટમાં કયા અગિયાર ખેલાડીઓની પસંદગી કરવામાં આવશે તે પણ વર્તમાન પ્રદર્શન પર આધારીત છે. કેપ્ટન કોહલીએ મેચમાં વિજેતા એવા ખેલાડીઓ પર પરાક્રમ કરવો પડશે પરંતુ તેઓ તેમના ફોર્મ અને અંગ્રેજીની સ્થિતિને ધ્યાનમાં રાખીને પ્લેઇંગ ઇલેવનમાં બંધ બેસશે નહીં.

ખેલાડીઓ છે શુબમન ગિલ, રવિન્દ્ર જાડેજા અને જસપ્રિત બૂમરેંગ. તેમાં કોઈ શંકા નથી કે રવિન્દ્ર જાડેજા એક મહાન ખેલાડી છે, પરંતુ ઇંગ્લેન્ડની સ્થિતિને ધ્યાનમાં લેતા તે ટીમમાં યોગ્ય નથી. ઇંગ્લેન્ડની પિચ ઝડપી બોલરોને મદદ કરે છે.

જાડેજાને વર્લ્ડ ટેસ્ટ ચેમ્પિયનશિપની ફાઇનલમાં પ્લેઇંગ ઇલેવનમાં શામેલ કરવામાં આવ્યો હતો કારણ કે તે સાતમા ક્રમે આવી શક્યો હતો અને જરૂરી રન બનાવ્યો હતો, પરંતુ તે બંને ઇનિંગ્સમાં ફ્લોપ થઈ ગયો હતો. બોલિંગમાં પણ તે વધારે પ્રદર્શન કરી શક્યો ન હતો. તે ફક્ત એક જ વિકેટ લઈ શક્યો હતો.

ઇંગ્લેન્ડ સામેની ટેસ્ટ શ્રેણીની પ્રથમ મેચમાં વિરાટ કોહલી રવિન્દ્ર જાડેજાની જગ્યાએ શાર્દુલ ઠાકુરને પ્લેઇંગ ઇલેવનમાં સામેલ કરી શકે છે. શાર્દુલ એક સ્વિંગ બોલર છે અને તે સારી બેટિંગ પણ કરે છે. તેણે didસ્ટ્રેલિયા સામેની શ્રેણીમાં પણ એવું જ કર્યું હતું. તો શુબમન ગિલને બદલે મયંક અગ્રવાલ અથવા કે.એલ. રાહુલને પ્લેઇંગ ઇલેવનમાં સ્થાન મળી શકે છે. શુબમન ગિલ ખરાબ ફોર્મમાંથી પસાર થઈ રહ્યો છે, તે ઈંગ્લેન્ડ સામેની ઘરેલુ ટેસ્ટ સિરીઝમાં ફ્લોપ રહ્યો. તેણે શ્રેણીમાં માત્ર એક પચાસ રન બનાવ્યા હતા.

ત્યારબાદ વર્લ્ડ ટેસ્ટ ચેમ્પિયનશીપની ફાઈનલની બંને ઇનિંગ્સમાં તેનું બેટ શાંત રહ્યું. તેણે પ્રથમ ઇનિંગમાં 28 રન અને બીજી ઇનિંગમાં 8 રન બનાવ્યા હતા. ગિલે તેની ટેસ્ટ કારકિર્દીની નવી શરૂઆત કરી હતી.

તે ઓસ્ટ્રેલિયામાં શ્રેણી જીતનો હીરો હતો, પરંતુ તેનું વર્તમાન પ્રદર્શન નિરાશાજનક રહ્યું છે. સ્ટાર બોલર જસપ્રિત બુમરાહ વર્લ્ડ ટેસ્ટ ચેમ્પિયનશીપની ફાઈનલમાં સંઘર્ષ કરતા જોવા મળ્યો હતો. તેને બંને ઇનિંગ્સમાં એક પણ વિકેટ મળી નથી.

બૂમરેંગનું પ્રદર્શન ભારતીય ટીમ માટે ચિંતાનો વિષય છે. બૂમરેંગે તાજેતરના વર્ષોમાં વિદેશમાં ભારતીય ટીમના પ્રદર્શનમાં મુખ્ય ભૂમિકા ભજવી છે, પરંતુ તે ફ્લોપ રહી છે. બૂમરેંગે છેલ્લી 4 આંતરરાષ્ટ્રીય મેચોમાં (દરેક ફોર્મેટ) ફક્ત 7 વિકેટ ઝડપી છે.

કોહલી બૂમરેંગની જગ્યાએ મોહમ્મદ સિરાજને પ્લેઇંગ ઇલેવનમાં સામેલ કરી શકે છે.ઓસ્ટ્રેલિયા પ્રવાસ દરમિયાન સિરાજે શાનદાર પ્રદર્શન કર્યું હતું. તેણે ઇનિંગ્સમાં 5 વિકેટ પણ લીધી હતી. તેણે આઈપીએલ 14 ના પહેલા ભાગમાં પણ સારી બોલિંગ કરી હતી.

About gujju

Check Also

ઈંગલેન્ડના ત્રણ ઘાતક ખેલાડીઓએ આઇપીએલમાંથી પોતાના નામ પરત ખેંચ્યા…

ભારત અને ઈંગ્લેન્ડ વચ્ચેની માન્ચેસ્ટર ટેસ્ટ રદ થવાથી IPL-2021 ના ​​બીજા તબક્કાને અસર થઈ છે. …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *