Breaking News

અહીં મહિલાઓ નથી થતી ગર્ભવતી છતાં એમના ઘરે છે ત્રણ ત્રણ બાળકો, જાણો શુ છે કારણ.. .

ચાલો જાણીએ કે આ એવું ગામ કેમ છે જ્યાં મહિલાઓ પહોંચાડી શકતી નથી, મારા વહાલા મિત્રો, તમે અંધશ્રદ્ધા અને વિચિત્ર રિવાજો વિશે તો સાંભળ્યું જ હશે, પરંતુ આજે અમે તમને એક એવા ગામ વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ જે ભાગ્યે જ કોઈએ જોયું હશે. . આ ગામમાં અંધશ્રદ્ધા એટલી બધી પ્રચલિત છે કે ત્યાં આજ સુધી કોઈ બાળકનો જન્મ થયો નથી. એટલું જ નહીં, અહીં કોઈ સમાધિ નથી. આ ગામમાં એક પણ પક્ષી નથી.

આ રહસ્યમય ગામનું નામ ‘માફી ડવ’ છે અને તે આફ્રિકાના દેશ ઘાનામાં છે. અહીંના રિવાજો ખૂબ જ વિચિત્ર છે. તમે કદાચ તે માનશો નહીં, પરંતુ તે સાચું છે કે ગામલોકોનું માનવું છે કે જો ત્યાં કોઈ બાળકનો જન્મ થાય છે, તો ભગવાન ગુસ્સે થાય છે અને ગામને શાપ આપે છે. બીજા ગામમાં મોકલવામાં આવે છે. એવા પણ સમય બન્યા છે જ્યારે આવી સ્થિતિમાં કોઈ સ્ત્રી બીજા ગામના માર્ગમાં જન્મી હતી. આ દરમિયાન, ઘણીવાર મુશ્કેલીનો સામનો કરવો પડે છે, પરંતુ આ વિચિત્ર પ્રથા આજે પણ ચાલુ છે.

અલબત્ત, આજના આધુનિક યુગમાં કોઈ તેને સ્યુડો અંધશ્રદ્ધા સિવાય બીજું કંઈપણ માનવા તૈયાર નથી. તે ખતરનાક પણ છે, પરંતુ સત્ય એ છે કે ગામલોકો તેને બદલવા માટે તૈયાર નથી. ગામ લોકો હજી પણ માને છે કે તે ભગવાનની ઇચ્છા છે. વળી મિત્રો, આવી અંધશ્રદ્ધાની એક વાર્તા આપણી સામે આવી છે જે ખૂબ જ વિચિત્ર છે, તો ચાલો જાણીએ આપણા પ્રિય મિત્રો. જો તમે અંધશ્રદ્ધાના શિખરો જોવા માંગતા હો, તો આગળ જશો નહીં.

તમને તમારા દેશમાં એક કરતા વધારે અંધશ્રદ્ધાળુ વ્યક્તિ મળશે. આશ્ચર્યની વાત તો એ છે કે નવી પેઢી પણ આવી અંધશ્રદ્ધાને અનુસરતી હોય તેવું લાગે છે જે વર્ષોથી કંઇ પૂછ્યા વિના ચાલે છે. મધ્ય પ્રદેશની રાજધાની ભોપાલથી 130 કિમી દૂર એક ગામમાં તમને એવું સ્થાન મળશે. અહીં ગામની કોઈ પણ મહિલાએ 400 વર્ષથી પોતાના બાળકને જન્મ આપ્યો નથી.

ગામલોકોનું માનવું છે કે દેવે આ ગામને શાપ આપ્યો છે. જેના કારણે જો કોઈ મહિલા ગામની સીમમાં બાળકને જન્મ આપે છે, તો તેણી મરી શકે છે અથવા તેના બાળકને કોઈ ગંભીર રોગ હોઈ શકે છે, આ સંદર્ભે ગામના સરપંચે એએનઆઈને જણાવ્યું હતું કે ‘આ ગામ 16 મી સદીથી આવી રહ્યું છે. .

અમારું ગામ શાપિત છે. કારણ કે જ્યારે અહીં મંદિર બનાવવામાં આવી રહ્યું હતું, ત્યારે એક મહિલાએ મિલમાં લોટ પીસવાનું શરૂ કર્યું. આનાથી મંદિરના નિર્માણમાં અવરોધ આવ્યો અને ભગવાન ક્રોધિત થયા અને શાપ આપ્યો કે આ ગામની કોઈ પણ સ્ત્રી તેના બાળકને જન્મ આપી શકશે નહીં.

ત્યારબાદથી ગામના બધા લોકો તેમનામાં વિશ્વાસ કરી રહ્યા છે અને તેઓ કહે છે કે આ કોઈ અંધશ્રદ્ધા નથી પરંતુ સત્ય છે. આ ગામની એક સારી વાત એ છે કે અહીં કોઈ માંસ ખાતો નથી કે સ્પર્શતો નથી. વળી, મિત્રો, આપણે આવી ઘણી પરંપરાઓમાંથી એક વિચિત્ર પરંપરા જોઇ છે. પ્રેમ લગ્ન પરંપરા

નમસ્તે મિત્રો, અમારા આ લેખમાં આપનું સ્વાગત છે અને આજે તમે એક વિચિત્ર પરંપરા વિશે જાણશો, પ્રિય મિત્રો, ચાલો અમને જણાવો … વિશ્વમાં કેટલી વિચિત્ર વસ્તુઓ બની રહી છે. દરેક દેશના પોતાના લગ્નના રિવાજો છે. આજે અમે તમને આવી જ અનોખી પરંપરા વિશે જણાવીશું, જેને સાંભળીને તમે દંગ રહી જશો. એક પ્રથા જ્યાં પુરુષ ચોરી કરે છે અને અન્યની પત્નીઓ સાથે લગ્ન કરે છે. આ રિવાજ સાંભળવામાં ખૂબ જ વિચિત્ર છે, પરંતુ પશ્ચિમ આફ્રિકામાં આજે પણ તેનું પાલન થાય છે. ચાલો આજે આપણે આ અનન્ય વિધિ અને પરંપરા વિશે જાણીએ.

આફ્રિકામાં વોડાબે લોકો હજી પણ આ રિવાજને અનુસરે છે. વોડાબે જાતિના લોકો એકબીજાની પત્નીઓની ચોરી કરે છે અને લગ્ન કરે છે, આવા લગ્ન આ જાતિની ઓળખ છે. આ રિવાજ મુજબ, પુરુષનું પ્રથમ લગ્ન પરિવારની સંમતિથી થાય છે. પરંતુ પુરુષો બીજાની પત્નીની ચોરી કરે છે અને બીજા લગ્ન કરે છે. ગારવાલ મહોત્સવ દર વર્ષે આફ્રિકામાં યોજવામાં આવે છે.

આ તહેવારમાં છોકરાઓ ચહેરાઓ સાથે રંગીન આવે છે, છોકરાઓ પરિણીત મહિલાઓને રાજી કરવાનો પ્રયાસ કરે છે. મહિલાઓની સંમતિ પછી પુરુષો મહિલા સાથે ભાગી જાય છે. દંપતી તૂટી જાય પછી આદિવાસી લોકો તેમને લગ્ન કરવાની છૂટ આપે છે આ સમુદાયના લોકો આ પ્રકારના લગ્નને લવ મેરેજ તરીકે સ્વીકારે છે. સમજાવો કે જ્યારે પુરુષો મહિલાઓને લલચાવવાનો પ્રયાસ કરે છે, ત્યારે તેમણે કાળજી લેવી પડશે કે સ્ત્રીનો પતિ નજીકમાં નથી.

આપણે બધા જાણીએ છીએ કે લગ્ન એ વૈશ્વિક માન્યતા છે. ભારતમાં પણ લગ્નને લઈને ઘણા રિવાજો છે. પરંતુ આજે અમે તમને એક એવા રિવાજ વિશે જણાવીશું જે તમને આશ્ચર્યચકિત કરી દેશે.મિત્રો, તમને જણાવી દઈએ કે પશ્ચિમ અમેરિકામાં એક આદિજાતિ છે જ્યાં એક માણસ બીજી પત્નીની ચોરી કરે છે અને બીજી લગ્ન કરે છે. તો ચાલો જાણીએ આ વિચિત્ર નબળી પ્રથા વિશે. અમે અહીં વોડકા જાતિ વિશે વાત કરી રહ્યા છીએ.

ખરેખર, પશ્ચિમ આફ્રિકાના વોડાબે લોકો આવી પરંપરાને અનુસરે છે. આ લોકો એકબીજાની પત્નીઓને ચોરી કરે છે અને લગ્ન કરે છે. પરંપરા અનુસાર, લોકો તેમના પોતાના સ્વતંત્ર ઇચ્છાથી પોતાના પરિવારના પહેલા લગ્ન કરે છે, પરંતુ બીજા લગ્ન માટે પુરુષે કોઈ બીજાની પત્નીની ચોરી કરવી પડે છે.

દર વર્ષે અહીં પત્નીને ચોરી કરવા માટે એક ઉત્સવનું આયોજન કરવામાં આવે છે. સિંટાબારમાં ગારેવાલ નામનો ઉત્સવ ઉજવવામાં આવે છે, જ્યાં છોકરાંઓ તેમનાં ચહેરાઓથી પરિણીત સ્ત્રીને રંગ કરે છે. છોકરાઓ ઉત્સાહથી ઉત્સવની તૈયારી કરે છે.

આ ઉત્સવમાં, જ્યાં સ્ત્રી પોતાની પસંદગીની સ્ત્રીને આકર્ષિત કરે છે, ત્યાં પુરુષ તેની કાળજી લે છે કે સ્ત્રીના પહેલા પતિને તે વિશે ખબર ન હોય.હવે લગ્ન સમારોહ થોડો જુદો છે. આ જાતિના લોકો વિ. એકબીજાની પત્નીઓને ચોરી કરવી એ ચિત્રની પરંપરા છે. એવું કહેવામાં આવે છે કે આ જાતિના લગ્ન પહેલા પરિવારની ઇચ્છા અને સંસ્કાર થાય છે. પરંતુ ફરીથી લગ્ન કરવાનું થોડું અલગ છે.

અહીંયા આ જાતિના લોકોએ બીજા કોઈની પત્નીની ચોરી કરવી પડશે.

જો તમે કોઈ બીજાની પત્નીને ચોરી નહીં કરી શકો તો તમારે લગ્ન કરવાનો કોઈ અધિકાર નથી અને આ જાતિના લોકો તમને લગ્ન કરવાનો અધિકાર આપતા નથી. હકીકતમાં, ગેરેવોલ ઉત્સવ આ જાતિના લોકોમાં વર્ષમાં એકવાર ઉજવવામાં આવે છે અને લોકો તેમાં ખુશીથી ભાગ લે છે મિત્રો, આપને જણાવી દઈએ કે, આ તહેવાર દરમિયાન છોકરાઓ મોટી સંખ્યામાં પ્રસંગને શણગારે છે અને તેમના ચહેરાઓ રંગ કરે છે.

તેઓ ડાન્સ અને વિવિધ પ્રવૃત્તિઓ દ્વારા અન્ય પત્નીઓને ફસાવવાનો પ્રયાસ કરે છે. પરંતુ આ સમય દરમિયાન તેણે ધ્યાનમાં રાખવું પડશે કે તેના પતિને આ વિશે કોઈ માહિતી નથી. પછી જો કોઈ સ્ત્રી બીજા પુરુષ સાથે ભાગી જાય, તો તે સમુદાયના લોકો તેને શોધીને તેની સાથે લગ્ન કરે છે. આ બીજા લગ્નને લવ મેરેજ તરીકે સ્વીકારવામાં આવે છે.

About gujju

Check Also

માત્ર ૨૦૦ રૂપિયામાં આ ખેડૂત બની ગયો લખપતિ,ખોદકામ માં મળ્યો ૬૦ લાખનો હીરો…..

200 રૂપિયાની જમીનએ ખેડૂતનું નસીબ બદલી નાખ્યું, જેનાથી તે રાતોરાત કરોડપતિ બની ગયોપન્ના જિલ્લામાં મધ્યપ્રદેશના …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *