Breaking News

ભારતનું આ એક એવું શહેર છે ,જ્યાં નથી ચાલતું સરકારનું રાજ કે,નથી ચાલતો પૈસાનો રૂઆબ…

ઓરોવિલેના પ્રખ્યાત શહેરને કોણ નથી જાણતું? આ શહેર સૂર્યોદયના શહેર તરીકે વિશ્વભરમાં પ્રખ્યાત છે. ઓરોવિલે એક એવું શહેર છે જ્યાં તમામ દેશોના પુરુષો અને સ્ત્રીઓ શાંતિથી જીવે છે અને તમામ જાતિઓ, રાજકારણ અને તમામ રાષ્ટ્રોથી ઉપર શાંતિ અને પ્રગતિશીલ સુમેળમાં રહેવા માટે.

તમને જણાવી દઈએ કે ઓરોવિલેનો હેતુ માનવ એકતાનો અહેસાસ કરવાનો છે. કોઈ ભેદભાવ નથી અને રાજકારણ નથી ભારતને વિવિધતાનો દેશ માનવામાં આવે છે. ભારતમાં આવા ઘણા સ્થળો છે જ્યાં તમને વિવિધ પ્રકારની વિવિધતા જોવા મળશે. આજે અમે તમને ભારતના એક એવા શહેર વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ જ્યાં ન તો સરકાર ચલાવે છે અને ના પૈસા.

તમને જાણીને આશ્ચર્ય થશે પણ એક એવું શહેર છે જે ભારતમાં છે. હા હા, આપણા દેશમાં. તો ચાલો જાણીએ આ શહેરની વિશેષતા વિશે, ovરોવિલે ભારતનું એક એવું શહેર છે જ્યાં ના તો પૈસા ચાલે છે અને ન સરકાર ચાલે છે.

ચાલો તમને જણાવી દઈએ કે, આ શહેર કોઈનું શાસન નથી અને આ શહેર ભારતમાં સ્થિત છે. આપણે બધા લોકોને કહીએ તેમ, ભારત એક ધર્મનિરપેક્ષ દેશ છે જ્યાં દરેક ધર્મ સમાન સ્વતંત્રતા મેળવે છે.

શહેરની સ્થાપના મીરા અલ્ફાસા (માતા) દ્વારા 9 ફેબ્રુઆરી 19 ના રોજ શ્રી Aરોબિંદો સોસાયટી પ્રોજેક્ટ હેઠળ કરવામાં આવી હતી. આ શહેરનું નિર્માણ રોજર એંગરે કર્યું હતું. આ શહેરની સ્થાપના કરનારી માતાને માનવું હતું કે આ સાર્વત્રિક સમાધાન ભારતમાં પરિવર્તનનો પવન લાવશે ઓરોવિલે વિશ્વના 20 જુદા જુદા દેશોના લોકોને આકર્ષિત કરે છે. અહીં દરેક જાતિ, વર્ગ, જૂથ, જાતિ અને ધર્મના લોકો રહે છે. હાલમાં અહીં ફક્ત 300 લોકો જ રહે છે.

ઓરોવિલે ચેન્નાઈથી 150 કિમી દૂર સ્થિત છે. ભારતમાં એક એવું શહેર છે જ્યાં કોઈ પણ પ્રકારનો ભેદભાવ નથી, અહીં તમામ ધર્મોના લોકો રહે છે અને આ શહેર સ્થાપિત કરવા પાછળનો ઉદ્દેશ લોકોને એકબીજાથી ભેદભાવ કર્યા વિના ઉચ્ચ અને નીચલી જાતિ જેવી બાબતોને પૂર્ણ કરવામાં સક્ષમ બનાવવાનું ભૂલવું પડ્યું હતું. દેશ જીવંત. હાલમાં, શહેરની વસ્તી 24,000 થી વધુ છે. નોંધનીય છે કે શહેરની વચ્ચે એક મંદિર છે, પરંતુ આ મંદિરમાં કોઈ ભગવાનની પૂજા કરવામાં આવતી નથી, પરંતુ લોકો અહીં આવીને યોગ કરે છે.

હવે તમે વિચારશો કે આ કેવી રીતે શક્ય છે. તો ચાલો તમને જણાવી દઇએ કે અહીંના લોકો ધાર્મિકતા કરતાં આધ્યાત્મિકતાને વધારે પસંદ કરે છે. શહેરના મધ્યમાં એક માતા મંદિર છે અને આ શહેરના મોટાભાગના લોકો યોગનો અભ્યાસ કરે છે.

500 ની ક્ષમતાવાળા એક મેળાવડા છે અને અહીંના લોકોને આંતરિક સમસ્યાઓનો સામનો કરવો પડી રહ્યો છે. લોકો એકબીજાની ભાષા સમજી શકતા નથી, તેમ છતાં, તેઓ તેમના તમામ કામો કોઈપણ વિક્ષેપ વિના કરે છે. અહીં લોકો પૈસાની બહારથી વસ્તુઓની આયાત અને નિકાસ કરવા માટે જ ઉપયોગ કરે છે.

આ સિવાય અહીંની તમામ ચીજોની કિંમતો લઘુત્તમ છે. દુન્યવી સુખ અહીં કારણ વગર પસંદ કરવામાં આવતા નથી. ઓરોવિલે ભારતનું એકમાત્ર એવું શહેર છે જ્યાં વિદેશીઓએ ભારતમાં પ્રવેશ માટે અલગ વિઝા મેળવવો પડે છે. ઓરોવિલેને વિશ્વનું ભાવિ શહેર પણ કહેવામાં આવે છે. ત્યાં લોકો પ્રકૃતિ સાથે સુમેળમાં રહે છે.

રસપ્રદ વાત એ છે કે ઓરોવિલે કોઈ એક સમુદાય અથવા લોકો દ્વારા ચલાવવામાં આવતું નથી, તે ત્યાં રહેતા લોકો ચલાવે છે. શહેરની મધ્યમાં એક મંદિર છે. પરંતુ અન્ય મંદિરોથી વિપરીત, ત્યાં કોઈ મૂર્તિઓ અથવા દેવતાઓની ચિત્રો નથી.

જે લોકો અહીં રહેતા નથી તે અહીં યોગ કરવા માટે જ આવે છે. આ શહેરમાં કોઈ ધર્મ, પૈસા, રાજકારણ નથી, તમે વિચારશો કે તે કેવી રીતે શક્ય છે. ચાલો તમને જણાવી દઇએ કે અહીંના લોકો ધર્મને બદલે આધ્યાત્મિકતામાં વિશ્વાસ કરે છે. હાલમાં ઓરોવિલેમાં બધા લોકોને મફત આવાસ આપવાનું શક્ય નથી. પરંતુ ત્યાં રહેતા દરેકને મફત આવાસ મળે તે સુનિશ્ચિત કરવા માટે કામ ચાલી રહ્યું છે

પૈસા ફક્ત બાહ્ય વિશ્વમાં કોઈપણ પ્રકારના વ્યવહાર માટે વપરાય છે. તેમ છતાં, અહીં રહેતા બધા લોકો એકબીજાની ભાષાને સરળતાથી સમજી શકતા નથી, તે બધા શાંતિથી સાથે જીવે છે, યુરોસ્કો દ્વારા અને ભારત સરકાર દ્વારા ઓરોવિલે 4 વખત સમર્થન આપ્યું છે. ભારતના ભૂતપૂર્વ રાષ્ટ્રપતિ પ્રતિભા પાટિલ અને ડો.એપીજે અબ્દુલ કલામ પણ આ શહેરની મુલાકાતે આવ્યા છે.

About gujju

Check Also

માત્ર ૨૦૦ રૂપિયામાં આ ખેડૂત બની ગયો લખપતિ,ખોદકામ માં મળ્યો ૬૦ લાખનો હીરો…..

200 રૂપિયાની જમીનએ ખેડૂતનું નસીબ બદલી નાખ્યું, જેનાથી તે રાતોરાત કરોડપતિ બની ગયોપન્ના જિલ્લામાં મધ્યપ્રદેશના …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *