Breaking News

દીકરો હોય તો આવો પોતાની માં અને બાપ માટે બનાવ્યું મંદિર, જુઓ ફોટા….

જ્યારે બાળકો નાના હોય છે, માતાપિતા તેમની દરેક જરૂરિયાતનું ધ્યાન રાખે છે, જો તેમની પાસે પૈસા ન હોય તો પણ, તેઓ તેમની દરેક ઇચ્છાને પૂર્ણ કરીને, ભયભીત જીવનમાં આગળ વધવાનું શીખવે છે. પરંતુ જ્યારે માતાપિતા વૃદ્ધ થાય છે, ત્યારે કેટલાક પુત્રો પણ તે ઘરમાં ઉછરેલા નથી અને વૃદ્ધો તે ઘરમાં જ રહે છે.

જો તમે તમારી નજીકના જુના મકાનોની મુલાકાત લેશો, તો તમને ઘણા વૃદ્ધ લોકો મળશે જેમને તેમના જમાઇ દ્વારા બહાર કાઢી મૂકવામાં આવ્યા છે. તે જ સમયે, 44 વર્ષના ખેડૂતે તેના માતાપિતાના મૃત્યુ પછી તેમની યાદમાં એક મંદિર બનાવ્યું છે કારણ કે જૂના મકાનોની સંખ્યામાં વધારો થઈ રહ્યો છે.

ભરૂચથી 55 કિલોમીટર દૂર જંબુસર તાલુકાના ડાભા ગામે વલ્લભ રોહિથે મંદિર બનાવ્યું હતું, જે ઈંટના ભઠ્ઠા પણ ચલાવે છે. રોહિત કહે છે કે તેના માતાપિતાએ તેમના જીવનને વધુ સારી બનાવવા માટે તેમના શ્રેષ્ઠ પ્રયાસો કર્યા. વલ્લભ રોહિત નિયમિતપણે તેમના માતાપિતાના મંદિરે દર્શન કરીને અને તેમની પૂજા દ્વારા તેમના દિવસની શરૂઆત કરે છે.

‘મેં મારા માતાપિતાની યાદમાં મારા ગામમાં એક મંદિર બનાવવાનું નક્કી કર્યું છે. મારા માતાપિતા ભારે ગરીબીમાં રહેતા હતા. તેને ઘણી મુશ્કેલીઓનો સામનો કરવો પડ્યો પરંતુ હાર માન્યો નહીં. તેણે મને આત્મવિશ્વાસ આપ્યો અને મારું જીવન જીવવા અને સખત મહેનત કરવા પ્રોત્સાહિત કર્યા, “રોહિતે કહ્યું.

‘હું તેનો એકમાત્ર પુત્ર છું. રોહિતે કહ્યું કે, હવે મારા જીવનમાં બધુ સારું છે અને હું મારા માતાપિતા દ્વારા આપવામાં આવેલા મંત્ર પર મારું જીવન જીવી રહ્યો છું. રોહિતના પિતા બાબર રોહિતનું 2016 માં 78 વર્ષની વયે અવસાન થયું હતું. બે વર્ષ પછી તેની માતા સોનાનું અવસાન થયું. તેના મૃત્યુ પછી, રોહિત કંઈક એવું કરવા માંગતો હતો જે અન્ય લોકોને તેના માતાપિતાને માન આપવા અને શ્રદ્ધાંજલિ આપવા પ્રેરણા આપે.

રોહિતે મંદિરમાં તેના માતાપિતાની મૂર્તિ સ્થાપિત કરી છે. ‘મેં મિત્રો અને ગામલોકો સાથે મંદિર બનાવવાના તેમના વિચાર વિશે વાત કરી. તેને તે ખૂબ ગમ્યું કે કેટલાક લોકોએ સિમેન્ટ અને રેતી ખરીદવામાં ફાળો આપ્યો અને આ રીતે મંદિર બનાવવામાં આવ્યું, ”તેમણે કહ્યું. તેમણે કહ્યું કે, હું ઈચ્છું છું કે ભાવિ પેઢી તેમના માતાપિતાને પ્રેમ અને આદર આપે તેમજ તેમના બલિદાનને સમજે.

કર્ણાટકના કલાબુરાગીમાં એવેજનો બીજો કેસ, તમે તમારી બધી ઇચ્છાઓ પૂરી કરી અને તેમના માતાપિતા જીવ્યા ત્યાં સુધી તમારા માતાપિતાની સેવા કરી. જો કે, તેના મૃત્યુ પછી, તેના વંશજોએ તેનું મંદિર બનાવ્યું. આ મંદિરના નિર્માણ અંગે ભંડારાનું આયોજન કરવામાં આવ્યું હતું અને આખા ગામમાં જામ થઈ ગયો હતો.

મીડિયા રિપોર્ટ્સ અનુસાર, કર્ણાટકના કલાબુરાગીમાં એક ગામમાં રહેતા ખેડૂત વિશ્વનાથ પાટ્રેનું આશરે  વર્ષ પહેલા મૃત્યુ થયું હતું. જ્યારે તેની પત્ની લક્ષ્મીબાઈનું 6 મહિના પહેલા નિધન થયું હતું.

માતા-પિતાના મૃત્યુ પછી, ત્રણેય બાળકોએ મોટો નિર્ણય લીધો અને સાથે મળીને તેઓએ એક નાનકડું મંદિર બનાવ્યું અને આ મંદિરમાં તેમના માતાપિતાની મૂર્તિ સ્થાપિત કરી હતી.બન્ને દિકરાએ તેમના માતાપિતા માટે એક મંદિર બનાવવાનું નક્કી કર્યું હતું.બે લાખનો ખર્ચ કર્યો હતો. આજે પણ ગામના લોકો તેના કામની ખૂબ પ્રશંસા કરે છે. “અમારા માતા – પિતા કહેતા, ‘શિક્ષિત કરો અને સારા નાગરિક બનો.’ આજે આ ત્રણેય ભાઈઓ વચ્ચે ઘણો પ્રેમ છે.

મોટા દીકરાએ જણાવ્યું કે માતા તેના માતાપિતાની સેવા કરવા માટે શહેરથી ઘરે પરત આવી હતી. તેમણે કહ્યું કે, મેં દસમા ધોરણ સુધી અભ્યાસ કર્યો છે અને મારા બંને નાના ભાઈઓ સરકારી નોકરીમાં છે.

ત્રણેય ભાઇઓ પરિણીત છે અને તેમના સંતાન છે તેમના માતાપિતાના મૃત્યુ પછી, તેઓએ તેમના પોતાના સંસાધનોનો સંગ્રહ કર્યો અને તેમના માતાપિતા માટે મંદિર બનાવવાનું નક્કી કર્યું. તેમણે આ મંદિર બનાવ્યું અને તેમાં તેના માતાપિતાની મૂર્તિ સ્થાપિત કરી. તેઓ આ મંદિરમાં માતા-પિતાની મૂર્તિની પૂજા કરશે. આ લક્ષ્યનિર્ભર શેરવેરમાંથી કેટલાક છે જેનો તમે ઉપયોગ કરી શકો છો.

એવજેજ એક બીજી વાર્તા છે આ દિવસોમાં ‘કલ્યાગ કે શ્રવણ કુમાર’ સોશિયલ મીડિયા પર હેડલાઇન્સ બનાવી રહી છે. હકીકતમાં, કર્ણાટકના મૈસુરમાં રહેતા 40 વર્ષીય કૃષ્ણ કુમારે તેની 70 વર્ષીય માતાને સ્કૂટર દ્વારા તમામ દરગાહો પર જવા કહ્યું હતું.

આ કાર્યમાં તેમને લગભગ ત્રણ વર્ષ લાગ્યાં. રસપ્રદ વાત એ છે કે તેણે બજાજ 2000 ના મોડેલ સ્કૂટર પર આ તમામ યાત્રાઓ પૂર્ણ કરી. આ દરમિયાન તેણે સ્કૂટર પર 56,522 કિમીથી વધુની મુસાફરી કરી હતી.

પિતાએ સ્કૂટરને ગિફ્ટ તરીકે આપ્યું કૃષ્ણ કહે છે કે તેમને સ્કૂટર 2001 માં તેમના પિતા (દક્ષિણ મૂર્તિ) તરફથી ભેટ તરીકે મળ્યો હતો. 2015 માં તેના પિતાનું અવસાન થયું હતું. તેથી તેણે નક્કી કર્યું કે તે ત્રણે આત્માઓ (કૃષ્ણ, તેની માતા અને પિતા) માટે આ સ્કૂટર પરના તમામ તીર્થસ્થાનોની મુલાકાત લેશે.

કૃષ્ણની માતા કહે છે કે હું આ યાત્રા દરમિયાન ખૂબ જ સ્વસ્થ છું. દીકરાએ ખૂબ કાળજી લીધી. અમે આખી મુસાફરી દરમ્યાન રહેવા માટે હોટેલ લીધી ન હતી. મંદિરો, મઠો અને ઇન્સને હંમેશા તેમના નિવાસસ્થાન બનાવતા હતા. આ યાત્રાના અનુભવને હું શબ્દોમાં વર્ણવી શકતો નથી.

કૃષ્ણા તેની માતાને તેના પિતાના સ્કૂટર પર તીર્થયાત્રા બતાવવા બેંગાલુરુ સ્થિત એક ખાનગી કંપનીમાં નોકરી છોડી દે છે. તેણે આ યાત્રા 16 જાન્યુઆરી 2018 ના રોજ શરૂ કરી હતી. તેમણે તેનું નામ ‘માતા સેવા સંકલ્પ યાત્રા’ રાખ્યું.

56 હજાર કિલોમીટરથી વધુની આ યાત્રા પૂર્ણ કરવામાં તેમને 2 વર્ષ 9 મહિનાનો સમય લાગ્યો હતો.કૃષ્ણાએ આખું જીવન તેની માતાને આપી દીધું છે. તેમની યાત્રા બુધવારે પૂરી થઈ હતી. તે તેની માતા સાથે મૈસૂર પરત આવ્યો. કૃષ્ણ કહે છે કે હવે પણ તે ધર્મના માર્ગે ચાલવા માંગશે.

તે સ્વામી વિવેકાનંદ અને રામ કૃષ્ણ પરમહંસને પોતાનાં ગુરુ માને છે. કૃષ્ણે જીવનભર તેની માતાની સેવા કરવાના આશયથી લગ્ન પણ નહોતા કર્યા. સોશિયલ મીડિયા પર લોકોની પ્રશંસા ક્રિષ્નાની ખૂબ પ્રશંસા થઈ રહી છે.

About gujju

Check Also

માત્ર ૨૦૦ રૂપિયામાં આ ખેડૂત બની ગયો લખપતિ,ખોદકામ માં મળ્યો ૬૦ લાખનો હીરો…..

200 રૂપિયાની જમીનએ ખેડૂતનું નસીબ બદલી નાખ્યું, જેનાથી તે રાતોરાત કરોડપતિ બની ગયોપન્ના જિલ્લામાં મધ્યપ્રદેશના …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *