Saturday , September 18 2021
Breaking News

પૈસાની અછત રહેતી હોય તો કોઈને કહ્યા વિના આ જગ્યાએ ચોખાના દાણા, ક્યારેય નહિ ખૂટે ધન દોલત…

આપણા દેશમાં લોકોને ધર્મનો ખૂબ શોખ છે અને આ ઘણી સારી બાબત છે. આવી સ્થિતિમાં, લોકો પૈસા મેળવવા માટે વિવિધ યુક્તિઓ અપનાવે છે. હવે આજે અમે તમને કરોડપતિ બનવાની યુક્તિ જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ, જેના પછી તમે ધનવાન બની શકો છો, બધા જ જાણે છે કે આપણા હિન્દુ ધર્મમાં ભાતનું ખૂબ મહત્વ છે. જ્યારે પણ આપણે કોઈ પર તિલક કરીએ છીએ, ત્યારે આપણે ફક્ત કુમકુમ સાથે ભાતનો ઉપયોગ કરીએ છીએ.

મિત્રો, હું તમને જણાવી દઇએ કે આજે આ લેખમાં આપણે ચોખાના દાણાઓનો એક ખૂબ જ નાનો પણ ખૂબ અસરકારક ઉપાય રજૂ કર્યો છે, જે તમને ખૂબ સમૃદ્ધ અને ખુશ કરી શકે છે, તેથી તમે પણ શાસ્ત્ર પ્રમાણે આ ઉપાય જાણો છો, ચોખા કયા પ્રતિક છે સંપૂર્ણતા.

તેઓ દેવતાઓનાં પ્રિય પ્રતીકો છે. તમને આશ્ચર્ય થશે કે ચોખા ફક્ત ધર્મ અને કર્મમાં જ નહીં પણ તંત્ર અને મંત્રમાં વપરાય છે. આને ધ્યાનમાં રાખીને, આજે અમે તમને એવા કેટલાક ચોખાના ઉપાય જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ, જે તમારી ઘણી સમસ્યાઓ હલ કરી શકે છે.

જો તમે દર સોમવારે શિવલિંગની પૂજા કરો છો, તો પછી પૂજામાં બેસતા પહેલા, એક ચપટી ચોખા લો અને ભગવાનને અર્પણ કર્યા પછી, તેને તમારા ખિસ્સામાં રાખવું ખૂબ જ શુભ માનવામાં આવે છે.આ નાનકડા પગલાથી તમે ખૂબ ધનિક બની શકો છો. આ, બાકીના ભાત જરૂરિયાતમંદ વચ્ચે વહેંચો. જો તમે દર સોમવારે કેટલાક મહિનાઓ માટે તે જ પગલા લેશો, તો તમે ચોક્કસ હકારાત્મક પરિણામો જોશો.

ચોખાના આ પગલાથી તમને ફાયદો થઈ શકે છે. કોઈપણ પૂર્ણ ચંદ્ર અથવા શુભ સમયે સ્નાન કરો અને લાલ રેશમી વસ્ત્રો પહેરો. તેમાં ચોખાના 21 દાણા નાખો અને ચોપાનના આ 21 દાણા કપડામાં બાંધી લો અને લક્ષ્મીની સામે રાખો અને નિષ્ઠાપૂર્વક નિષ્ઠાથી અને નિષ્ઠાપૂર્વક પ્રાર્થના કરો, આ ઉપાય તમારી બધી મનોકામનાઓ પૂર્ણ કરે છે જ્યોતિષીઓના કહેવા મુજબ તેનું સેવન કરવાથી ફાયદો થાય છે તમારા ખિસ્સામાંથી ચોખાના ચાર દાણા. તો આજે પણ આ ઉપાય અજમાવો, તમારું ભાગ્ય પણ ચમકી શકે છે.

સામાન્ય રીતે એમ કહી શકાય કે હિન્દુ ધર્મમાં એવી કોઈ પૂજા નથી કે જેમાં અક્ષત એટલે કે ભાતનો ઉપયોગ થતો નથી. અક્ષત (ચોખા) દરેક પૂજામાં આવશ્યક હોવાનું કહેવાય છે. તેનો ઉપયોગ દરેક શુભ કાર્યમાં અને દરેક ધાર્મિક વિધિમાં થાય છે.

આમ ધર્મમાં ભાતનો ઉપયોગ શુભ અને મહત્વપૂર્ણ માનવામાં આવે છે, સાથે જ જ્યોતિષ શાસ્ત્ર સાથે તેનો સંબંધ પણ છે. બધા જાણે છે કે પૂજામાં ચોખાનો ઉપયોગ પણ થાય છે. જો તમે શ્રીમંત બનવા માંગતા હો, તો પછી તમે સવારે ઉઠીને ઉપરની કોઈપણ વસ્તુ કરી શકો છો.

આ બધી બાબતો કરવાથી ધનની દેવી લક્ષ્મી ખૂબ પ્રસન્ન થાય છે અને તમે ખૂબ ધનિક પણ બની શકો છો. સમસ્યાથી છૂટકારો મેળવો. તેને મેળવવા માટે, તમારે ભાતનો આ ઉપાય કરવો જ જોઇએ.આ ઉપાય કરવાથી તમારી બધી મનોકામનાઓ પૂર્ણ થાય છે તેમ જ બધા ખરાબ કર્મો અને તમારા પર આવતી તમામ અવરોધો પણ દૂર થાય છે.

તેથી જો તમારી કોઈ ઇચ્છા હોય કે તમે પૂર્ણ કરવા માંગતા હો, તો આ ઉપાય અપનાવો. આ કરવાથી તમારી મનોકામના જલ્દી પૂર્ણ થશે. ધાર્મિક સંસ્કૃતિમાં ભાતનું ખૂબ મહત્વ છે અને તે દરેક પૂજામાં રાખવામાં આવે છે.

ચોખા સંપૂર્ણતાનું પ્રતીક માનવામાં આવે છે, તેથી તમારે રાત્રિભોજન માટે ચોખા, દહીં જેવી ચીજો ખાવાનું ટાળવું જોઈએ, કારણ કે એવું કહેવામાં આવે છે કે તે લક્ષ્મીનું અપમાન કરે છે. એટલું જ નહીં, જમતી વખતે ચોખાને કદી leftભા રહેવા જોઈએ નહીં.

સોમવારે સવારે સ્નાન વિધિ કર્યા બાદ તેઓ શિવલિંગની પૂજા કરવા જઇ રહ્યા છે. આ પૂજા માટે આપણે એક કિલો ચોખા લઈએ છીએ. શિવલિંગની પૂજા કર્યા પછી તેના ઉપર એક મુઠ્ઠીભર ચોખા મૂકો અને બાકીના ભાતનું દાન કરો.

સતત 5 સોમવાર સુધી આ પ્રયોગ કરવાથી લક્ષ્મીની પ્રાપ્તિ થાય છે, શત્રુને દૂર કરવા માટે, આખા ઉદડના 38 દાણા અને ચોખાના 40 દાણા લઈ, ઘરના આંગણામાં એક ખાડો ખોદવો અને તેના પર લીંબુ નાખો. લીંબુ સ્ક્વિઝ કરતી વખતે દુશ્મનનું નામ યાદ રાખવું.

ચોખાને તમારા વletલેટમાં રાખો જો કોઈ વ્યક્તિ પાસે પૈસા હોય અને તે બંધ ન થાય, તો તમે કોઈ જ્યોતિષે કહ્યું તેમ ચોખાના ઉપાયને અપનાવી શકો છો. આ માટે, તમે સવારે વહેલા ઉઠી શકો છો અથવા અક્ષય તૃતીયા, પૂનમ અથવા દિવાળી જેવા કોઈપણ સમયે જરૂરી કાર્ય પૂર્ણ કર્યા પછી સ્વચ્છ લાલ રેશમનું કાપડ લઈ શકો છો. ચોખાના 21 દાણા લાલ કપડામાં નાંખો અને રાખો. પરંતુ તમારે સાવચેત રહેવું જોઈએ કે 21 અનાજમાંથી એક પણ તૂટેલું નથી. હવે તેને લાલ કપડામાં બાંધો.

પછી તેને લો અને કાયદા દ્વારા સંપત્તિની દેવી દેવી લક્ષ્મીની પૂજા કરો. ત્યારબાદ તે પૂજા માટે આ લાલ કપડામાં લપેટેલા ભાત ચઢાવો. પછી આ ચોખાને લાલ કાપડમાં લપેટીને તમારા પાકીટમાં રાખો જેનો ઉપયોગ તમે પૈસાના રોકાણ માટે કરો છો. તેમાં ચોખા છુપાવો. જો તમે આ ઉપાય કરો છો તો તે તમારા જીવનમાંથી પૈસા સંબંધિત તમામ સમસ્યાઓ દૂર કરશે.

કોઈપણ શુક્રવારે રાત્રે 10 વાગ્યે, ઘરની એકાંત જગ્યાએ બેસો અને કલશને એક બાજુ રાખો. આ કલશ પર કેસરનો સાથ બનાવો અને તેમાં દુર્વા, ચોખા અને એક રૂપિયાનો સિક્કો ફેંકી દો. ચોખાથી ભરેલા આ કલહ પર શ્રીયંત્ર સ્થાપિત કરવા માટે, તેની સામે ચાર-વોટનો દીવો મુકવો, દીવો પ્રગટાવ્યા પછી, લક્ષ્મી અને માળા લક્ષ્મી મંત્રનો ધ્યાન કરો.

માનસિક કાર્ય પૂર્ણ કરવાની આ શ્રેષ્ઠ રીત છે, તમે પૈસા કમાવવા માટે આ ખાતરીપૂર્વક રીત પણ અપનાવી શકો છો. આ માટે, કોઈપણ મહિનાના શુક્લ પક્ષની ચતુર્થી પર, ચાંદીના વાસણમાં ગાયનું દૂધ લો, તેમાં ખાંડ અને બાફેલી ચોખા નાખો અને ચંદ્રદય સમયે ચંદ્ર પર અર્પણ કરો. 4 થી શરૂ કરીને, 45 દિવસ સુધી આ કાર્ય કરો. 45 દિવસ પછી, એક કન્યાને ખવડાવો અને ભેટો આપો.

જો કોઈ વ્યક્તિ તમને નોકરી મેળવવામાં મુશ્કેલી અનુભવે છે અથવા તમનેજો તમને ઘણી મુશ્કેલીઓનો સામનો કરવો પડી રહ્યો છે, તો પછી તમે થોડા દિવસો માટે મીઠા ચોખા વાપરી શકો છો.

About gujju

Check Also

સ્નાન કરતી વખતે પે@@શાબ કરવો એ પુરુષ કે સ્ત્રી માટે શું ફાયદાકારક છે કે બીમારીનો સંકેત આપે છે ? હકીકત આજે જ જાણી લો…

જો કોઈ તમને કહે કે તે સ્નાન કરતી વખતે ક્યાંક પેશાબ કરી રહ્યો છે તો …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *