Breaking News

IT ની નોકરી છોડીને શરૂ કર્યો શેરડીના રસનો ધંધો હવે દર મહિને કમાય છે ૭ લાખ રૂપિયા જાણો કેવી રીતે

સફળતા પ્રાપ્ત કરવા માટે ખૂબ જ સંઘર્ષ કરવો પડે ત્યારે ખૂબ ઓછા લોકો સફળ થાય છે. અમે તમને એક એવા કપલ વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ જેમણે આવા સંઘર્ષો દ્વારા સફળતા હાંસલ કરી છે. તેમણે શેરડીના રસથી સ્ટાર્ટઅપ શરૂ કર્યું હતું અને આજે ઘણા સફળ થયા છે. ચાલો તમને જણાવી દઈએ કે આ દંપતી ઘણા સમયથી પુણેમાં રહેતું હતું.

તેણે આઇટી ક્ષેત્રે 2010 સુધી લગભગ 13 વર્ષ સુધી કામ કર્યું. તે હંમેશાં ઓફિસના કામદારો સાથે ચા અને કોફી માટે નીકળતો, જ્યાં વિવિધ પ્રકારની ખાદ્ય વસ્તુઓ મળી રહેતી હતી. પરંતુ જ્યારે તેણે ત્યાં બ્રાન્ડેડ કોફી શોપ જોઇ ત્યારે તેને વધુ આશ્ચર્ય થયું.

તેણે તેની સરખામણી રસ સાથે કરી, જે ક્યારેય વધારે ભીડવાળી નથી. તેને એ પણ સમજાયું કે શેરડીનો રસ દેશના પીણામાં પણ આવી જ સમસ્યા ઉભી કરી રહ્યો છે. આવી સ્થિતિમાં મિલિંદ કહે છે કે શેરડીનો રસ ધંધો હજુ પણ સંગઠિત નથી.

ઘણા લોકોને પીવાનું પસંદ નથી. શેરડીનો રસ. 46 વર્ષીય મિલિંદ કહે છે કે તેમને 2010 માં શેરડીનો રસ લેવાનો વિચાર આવ્યો હતો અને ત્યારબાદ તે તેની પત્ની સાથે ચર્ચા કરવા લાગ્યો હતો. ધારો કે તેણે કેનબોટ નામની કંપની શરૂ કરી જેમાં તેણે શેરડીનો રસ વેચવાનું શરૂ કર્યું.

તે એમ પણ કહે છે કે મોટાભાગે જ્યારે તે કામ કરતો હતો ત્યારે શેરડીનો રસ કાઉન્ટરો ન હતો. સામાન્ય રીતે, તે આપણા સ્વાસ્થ્ય માટે ખૂબ સારું છે. મિલિંદ અને તેની પત્ની બંને વ્યવસાયમાં આવવા માટે તૈયાર હતા, પરંતુ તેનો અનુભવ જરૂરી છે.

તે હોવું ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ હતું.બંનેએ માર્કેટમાં ઘણું સંશોધન કર્યું હતું. અંતે, તેઓએ એક નવી ક્રશિંગ મશીન બનાવવાનું નક્કી કર્યું. મિલિંદ કહે છે કે તેણે શેરડી મશીન સંશોધનનાં નવીનકરણ અને ઉત્પાદનમાં ઘણો સમય પસાર કર્યો, જેનાથી ઘણા ફાયદા થયાં. નવી મશીન વધુ સારી રીતે કચડી શકે છે. એક જ વારમાં 95% વ્યાજ. આ એટલુજ જ નહીં, મશીન પણ ખૂબ નાનું છે.

મિલિંદ એમ પણ કહે છે કે આખી પ્રક્રિયામાં કોઈ અવાજ નથી. આ ઉપરાંત, મશીનમાં ઇન્ટરનેટ ઓફ થિંગ્સ દરરોજ કાઢેલા શેરડીના રસની માત્રાની ગણતરી કરી શકે છે. તેણે શેરડીનો ભૂકો નાખતા પહેલા તેને છાલવા માટે એક મશીનની શોધ કરી. 20 મજૂર આઠ કલાક કામ કરે છે. દિવસ. જ્યારે મશીન સાથે એક કલાકમાં 1000 કિલો શેરડી કાપવામાં આવી શકે છે જેમાં મશીન ચલાવવા માટે ફક્ત બે જ લોકોની જરૂરિયાત છે. શેરડીના પુરવઠા માટે ખેડૂત સાથે વાત કરી. આટલી તૈયારી કર્યા પછી, તેણે 2012 અને પછીના વર્ષે નોકરી છોડી દીધી.

સમય જતાં, તેણે જુદી જુદી કંપનીઓમાં 12 આઉટલેટ્સ ખોલ્યા જ્યાં તેમણે એક મહિનામાં લગભગ 45,000 ગ્લાસ જ્યુસ વેચ્યું. એવું કહેવામાં આવે છે કે તે દર વર્ષે 2 કરોડની આવક ઉત્પન્ન કરે છે. તેને સારો પ્રતિસાદ મળ્યો. રોગચાળો શરૂ થયો અને ટૂંક સમયમાં એક લોકડાઉન. આવી સ્થિતિમાં દુકાનોને રાતોરાત બંધ રાખવાની ફરજ પડી હતી.આ સમયે સંકટનો સામનો કરવો પડ્યો હતો. જ્યારે તેના શેલ્ફ લાઇફને વધારવા માટે પ્રિઝર્વેટિવ્સ અથવા અન્ય પ્રકારની ખાંડ અથવા રસાયણોને ટાળવું.

તે આગળ જણાવે છે કે પ્રિઝર્વેટિવ્સ વિના શેરડીનો રસ બાટલી કરવાનું શક્ય નથી. આને વધુ કુદરતી એજન્ટની જરૂર છે. કેટલાક સંશોધન દર્શાવે છે કે કાચા કેરીનો રસ કેરીના રસમાં ભળી જાય તો આ થઈ શકે છે. પછી તે ઇ-ક મર્સ પ્લેટફોર્મ પર ગયો જેમ કે બાસ્કેટ રોગચાળાના પડકારોને કારણે તેને આઉટલેટ્સમાં વેચવામાં અસમર્થ છે. નીલની 230 મીલી શેરડીની બોટલ આશરે 70 રૂપિયામાં મળે છે, જ્યારે 30 મિલી પ્રતિરક્ષા શોટની 10 મીલીની કિંમત 400 રૂપિયા છે. બિઝનેસમાં તાજેતરના ક્વાર્ટરમાં સ્થિર વૃદ્ધિ જોવા મળી છે અને દર મહિને 25-30 ટકાનો વિકાસ થયો છે. 7 લાખ.

હવે આ પ્રોડક્ટ પુણે અને મુંબઇ બજારોમાં પણ વેચાઇ રહી છે. વજનની દ્રષ્ટિએ શેરડી ભારે છે, અને મજબૂત સપ્લાય ચેઇન સ્થાપિત કરવી મુશ્કેલ હતું. વધુ સારું વ્યવસાય મોડેલ બનાવવા માટે સંશોધન અને નવીનતા ચાલુ રાખવામાં આઠ વર્ષ થયા.

ચાલો તમને જણાવી દઈએ કે શરૂઆતમાં લગભગ 1 કરોડ સહિતના તમામ નાણાં સ્ટાર્ટઅપ્સમાં રોકાણ કરવામાં આવ્યાં હતાં. મિલિંદ કહે છે કે કંપની આઉટરીચ વધારવા માટે જ્યુસ ડિસ્પેન્સિંગ કાઉન્ટરો સ્થાપવા પર કામ કરી રહી છે. “અમારે એટીએમ જેવું મશીન રાખવાની યોજના છે. , જે ગ્રાહકોના રૂચિમાં મદદ કરી શકે છે. હવે તે શેરડીનો રસ કોફી જેવા લોકપ્રિય બનાવવા માંગે છે.

About gujju

Check Also

ગોપાલ નમકીન ની કહાની:રાજકોટના બિપીનભાઈ પટેલની હિંમતને સલામ,શુન્યમાંથી કર્યું સર્જન,વર્ષે છે ૪૫૦ કરોડ નું ટર્નઓવર..

નાસ્તા ઉદ્યોગમાં ગોપાલ નમકિન્સનું નામ છે. 1994 માં બિપિનભાઇ હદવાની દ્વારા રાજકોટ શહેરમાં તેની સ્થાપના …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *