Saturday , September 25 2021
Breaking News

આજથી હવે લાઇસન્સ માટે RTOના ધક્કા ખાવા પડશે નહીં, કારણ કે નિયમ બદલાઇ ગયો

1 જુલાઇ 2021થી કેટલાંય મોટા ફેરફારો થયા છે. જેમાંથી એક ડ્રાઇવિંગ લાઇસન્સ પણ સામેલ છે. વાત એમ છે કે છેલ્લાં કેટલાંક સમયથી સરકારે લાઇસન્સ બનાવવાની પ્રોસેસ અને તેની સાથે જોડાયેલી સમસ્યાને ઉકેલવા માટે કેટલાય પગલાંભર્યા છે.

સરકારની કેટલીય એવી સેવા છે જેને ઓનલાઈન કરી દીધી છે. જેમાં ઘરે બેઠા કેટલાંય કામો થઈ જશે. તો વળી ટ્રાન્સપોર્ટ મિનિસ્ટ્રીએ તેને વધારે સરળ બનાવવા જઈ રહ્યુ છે. જી હા નવા નિયમ અનુસાર હવે રજિસ્ટર્ડ ડ્રાઈવિંગ સેન્ટર્સથી સફળતાપૂર્વક ટ્રેનિંગ લેનારા વાહનચાલકોને ડ્રાઈવિંગ લાઇસન્સ બનાવવા માટે ફરીથી ટેસ્ટ આપવાનો રહેશે નહીં.

RTOના ધક્કા ખાવા પડશે નહીં
ધ્યાનમાં રાખવા જેવી બાબત એ છે કે જો તમે ડ્રાઈવિંગ ટ્રેનિંગ સ્કૂલમાં નામ રજીસ્ટ્રેશન કરાવો છો તો તેની માન્યતા મળેલી હોવી જોઈએ. આ સેન્ટરમાં ડ્રાઈવિંગ ટેસ્ટ પાસ કરી દીધા બાદ તમને લાઈસન્સ મળી જશે અને આરટીઓના ધક્કા ખાવા પડશે નહીં. ડીએલ માટેનો આ નિયમ આજથી લાગૂ થઈ રહ્યો છે.

સેન્ટર માટે આ છે ગાઈડલાઈન્સ
ડ્રાઈવિંગ લાઇસન્સ ટેસ્ટની સમગ્ર પ્રોસેસને ઓડિટ માટે ઈલેક્ટ્રોનિક રૂપથી રેકોર્ડ કરવામાં આવે છે. ખાસ વાત એ છે કે, ડ્રાઈવિંગ ટેસ્ટ માટે તેમને ટ્રેનિંગ સેન્ટર્સની માન્યતા આપવામાં આવશે, જે ગાઈડલાઈન્સનું સમગ્રપણે પાલન કરશે.

ત્યારે બીજીબાજુ જો કોઈ ડ્રાઈવિંગ સેન્ટર નક્કી બાબતોનું પાલન નહીં કરે તો તેમને માન્યતા મળશે નહીં. જો કોઈ કેન્ડીડેટ આવી જગ્યાએ ટેસ્ટ પાસ કરશે તો તેને લાઇસન્સ પણ મળશે નહીં.

લર્નિંગ લાઇસન્સ મેળવવા માટે આરટીઓ કચેરીએ જવાની જરૂર રહેશે નહીં. કોઈ વ્યક્તિ ઘરે બેઠાં બનાવેલું લર્નિંગ લાઇસન્સ મેળવી શકે છે. નવી સિસ્ટમ 1 જુલાઇથી શરૂ થવાની છે સરકારની યોજના લર્નિંગ લાઇસન્સ બનાવવાની સિસ્ટમ નાબૂદ કરવાની હતી.

સંપૂર્ણ તાલીમ લીધા પછી ડ્રાઇવરોને કાયમી ડ્રાઇવિંગ લાઇસન્સ મળશે. આ માટે સેન્ટ્રલ મોટર વ્હિકલ્સ એક્ટમાં ફેરફાર કરવો પડશે. જોકે આ ફેરફાર સરળ નથી. તેથી સરકારે આરટીઓ કચેરીએ જઇને લર્નિંગ લાઇસન્સ મેળવનારાઓને છુટકારો મેળવવા માટે એક યોજના તૈયાર કરી છે.

About gujju

Check Also

પેટ્રોલ-ડીઝલના વધી રહેલા ભાવને લઈને સરકારે લીધો મોટો નિર્ણય- જાણો શું કહ્યું?

પેટ્રોલ અને ડીઝલની વધતી મોંઘવારીએ સામાન્ય લોકોની કમર તોડી નાખી છે. લખનઉમાં યોજાયેલી 45 મી …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *