Breaking News

એવું તે શું કારણ હતું કે અદાલતે દેવાનંદને કાળો કોટ પહેરવા પર પ્રતિબંધ મૂક્યો હતો?,ગજબ નું છે કારણ….

70 અને 80 ના દાયકામાં બોલિવૂડમાં આવા ઘણા કલાકારો હતા જેમની લાખો યુવતીઓ એકલતા અને સ્માર્ટનેસની દિવાના હતા. આજે અમે તમને બોલીવુડના તે જ મોટા અને મહાન સુપરસ્ટાર વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છે જેમણે પોતાની અભિનય અને સ્માર્ટનેસથી બધાને દિવાના બનાવ્યા હતા.

આ મહાન સુપરસ્ટારનું નામ દેવ આનંદ એટલે કે લોકોનું પ્રિય દેવાનંદ છે. તે તેમના સમયના હોશિયાર અને સૌથી પ્રખ્યાત કલાકારોમાંનો એક હતો. દેવ આનંદનો જન્મ 9 સપ્ટેમ્બર 1917 માં થયો હતો. દેવાનંદ પંજાબના ગુરદાસપુરના એક મધ્યમ વર્ગના કુટુંબના હતા. દેવાનંદનું પૂરું નામ ધરમદેવ પિશોરી આનંદ હતું.

હિન્દી સિનેમાની દુનિયામાં એક કરતા વધારે અભિનેતાઓ છે જેમણે પોતાની શ્રેષ્ઠ અભિનયના આધારે ફિલ્મ ઉદ્યોગમાં સારું નામ કમાવ્યું છે. ભૂતકાળના પ્રખ્યાત અભિનેતા દેવ આનંદ વિશે વાત કરતાં, તેમણે લગભગ 6 દાયકાઓ સુધી તેમની પ્રતિભા, અભિનય અને રોમેન્ટિકવાદનો જાદુ પ્રેક્ષકો પર ફેલાવ્યો, પ્રેક્ષકો તેમની શ્રેષ્ઠ અભિનય માટે દિવાના હતા.બોલીવુડ ઇન્ડસ્ટ્રીમાં દરરોજ કોઈક કલાકાર આવે છે, પરંતુ આજદિન સુધી દેવાનંદને કોઈ સ્પર્ધા આપી શક્યું નથી. દેવાનંદ તેમના સમયના મહાન કલાકારોમાંના એક માનવામાં આવ્યાં હતાં. તેનો ઉત્કટ લોકોના માથા ઉપર બોલતો હતો. આ અભિનેતાની ઝલક મેળવવા ચાહકોની લાંબી લાઇન હતી.

દેવાનંદની શૈલીના લોકો દિવાના હતા, દેવાનંદ ફિલ્મ ઉદ્યોગના સુંદર અભિનેતા રહ્યા છે. તે ફિલ્મો હોય કે લૂક, દરેક વસ્તુની જ્યોત તેમનામાં હાજર હતી. આજના સમયમાં પણ આ સદાબહાર અભિનેતાને ભૂલી શકાય નહીં.

લોકો તેની એક્ટિંગની સાથે સાથે તેના લુકને લઈને પણ દિવાના હતા. અભિનેતા દેવાનંદ તેમની સંવાદ ડિલિવરી માટે તેમની વિશિષ્ટ શૈલી માટે પ્રખ્યાત હતા, પરંતુ તેમણે મોટાભાગે તેમના કાળા રંગના કોટને કારણે મુખ્ય મથાળાઓ બનાવી હતી.

હા, તમે એકદમ સાંભળી રહ્યા છો કે જ્યારે દેવ સાહેબે કાળો કોટ પહેર્યો હતો, ત્યારે જાણે તે તેનો બગાડ કરી રહ્યો હતો. તે સમયે તેની શૈલી ખૂબ જ લોકપ્રિય હતી. તેનો આ દેખાવ જોઇને છોકરીઓ પાગલ થઈ ગઈ. દેવાનંદ સાહેબના જુસ્સામાં છોકરીઓ કંઇપણ કરવા તૈયાર હતી. યુવતીઓ પણ પોતાને જોખમમાં મૂકી રહી હતી.

છોકરીઓ દેવ સાહેબને જોવા છત પરથી કૂદી પડી, જ્યારે દેવ સાહેબે સફેદ શર્ટ ઉપર કાળો રંગનો કોટ પહેર્યો હતો, છોકરીઓ તેની ટેવ પડી ગઈ હતી. દેવ સાહેબ ખાતર છત પરથી છલાંગ લગાવવામાં પણ છોકરીઓ પાછળ નહોતી રહી.

કાલિ દરબારમાં દેવાનંદ સાહેબને જોઈને કેટલી છોકરીઓએ પોતાને ઈજા પહોંચાડી. તે કંઇપણ કરી દેવાનંદની ઝલક મેળવવા માંગતી હતી. તમને જાણીને આશ્ચર્ય થશે કે દેવ સાહેબના આ કાળા કોટને કારણે છોકરીઓએ આત્મહત્યા કરવાનો પ્રયાસ શરૂ કર્યો હતો. આ બધુ જોયા પછી કોર્ટે તેની વિરુદ્ધ કાર્યવાહી કરી.

કોર્ટે દેવાનંદને કાળા રંગનો કોટ પહેરવા પર પ્રતિબંધ મૂક્યો હતો, તમને જણાવી દઇએ કે દેવ સાહબની ફિલ્મ ‘કલા પાની’ હિટ રહી હતી, ત્યારે કોર્ટે દેવાનંદને કાળો કોટ પહેરવા પર પ્રતિબંધ મૂક્યો હતો. જોકે દેવાનંદ સાહેબે છોકરીઓના જીવનને જોખમમાં મૂક્યું ન હતું,

પરંતુ તેની પાછળનું મુખ્ય કારણ તેમના કાળા કપડા હતા, જેને ધ્યાનમાં રાખીને કોર્ટે તેમના પર કાળા વસ્ત્રો પહેરવા પર પ્રતિબંધ લગાવી દીધો હતો.ઉન વર્ક તરીકે ઓળખાય છે. દેવાનંદ પણ બોલિવૂડ ઇન્ડસ્ટ્રીના સૌથી સફળ અભિનેતાઓમાંના એક છે. ભારત સરકારે તેમને 2001 માં પદ્મ ભૂષણ અને 2002 માં ભારતીય સિનેમામાં તેમના યોગદાન બદલ દાદાસાહેબ ફાળકે એવોર્ડથી સન્માનિત કર્યા. તેણે સિનેમા જગતની ઘણી ફિલ્મોમાં કામ કર્યું છે.

દેવાનંદને નાનપણથી જ અભિનયનો શોખ હતો. જ્યારે દેવાનંદ મોટા થયા, ત્યારે તેમને લશ્કરી સેન્સરની ઓફિસમાં નોકરી મળી. પરંતુ તેણે અભિનય પ્રત્યેના જુસ્સાને આગળ વધારવા માટે નોકરી છોડી દીધી. દેવાનંદને બી-ટાઉનનો સૌથી હોંશિયાર અને ઉદાર અભિનેતા માનવામાં આવતો હતો. દેવાનંદની અભિનય અને સ્માર્ટનેસથી લાખો છોકરીઓ મોહિત થઈ ગઈ. તે સમયે દેવાનંદ હંમેશા ચર્ચામાં હતા.

દેવાનંદે તેની ફિલ્મ કારકીર્દિની શરૂઆત વર્ષ 19 માં ફિલ્મ ‘હમ એક હૈ’ થી કરી હતી. આ ફિલ્મ ખૂબ જ સફળ રહી હતી, અને પહેલી ફિલ્મની હિટ ફિલ્મ પછી છોકરીઓ તેના પ્રેમમાં પડી ગઈ હતી. તે સમયે એવી ઘણી છોકરીઓ હતી જેઓ દેવાનંદ સાથે લગ્ન કરવા માંગતી હતી.એક-એકની જેમ સારી ફિલ્મોમાં કામ કર્યું હતું. દેવાનંદને તે સમયે રોમેન્ટિક અને ફેશન આઇકોન માનવામાં આવતું હતું. આ રીતે દેવાનંદના ઘણા એપિસોડ પ્રખ્યાત છે. પરંતુ આજે દેવાનંદનો સૌથી વધુ ચર્ચાયલો ભાગ તેનો કાળો કોટ છે.

એવું કહેવામાં આવે છે કે તે સમયે જ્યારે પણ દેવાનંદ કાળા રંગનો કોટ અને સફેદ શર્ટ પહેરીને ઘરની બહાર આવતા હતા, ત્યારે છોકરીઓ તેને જોઈને પાગલ થઈ જતા હતા. ઘણી છોકરીઓએ તેને કાળા રંગના કોટમાં જોયા પછી આત્મહત્યા પણ કરી હતી. આ મામલાની ગંભીરતાને ધ્યાનમાં રાખીને સરકારે દેવ આનંદને કાળો કોટ પહેરવા પર પ્રતિબંધ મૂક્યો હતો.

About gujju

Check Also

અમિતાભ બચ્ચન ના ભાઈ પણ છે કરોડ પતિ..!, જીવે છે આવી આલીશાન જિંદગી

અમિતાભ બચ્ચન સદીના સુપરહીરો તરીકે જાણીતા છે. અમિતાભ બચ્ચને બોલિવૂડમાં 50 વર્ષ પૂરા કર્યા છે. …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *