Breaking News

ફક્ત અરબપતિના બાળકો જ ભણાવી શકે છે અંબાણીની શાળામાં, તેની ફી જાણીને ચોંકી જશો…..

આજના યુગમાં માતાપિતાએ બાળકને શીખવા અને લખવા માટે સક્ષમ બનાવવું તે એક વિશાળ અને મુશ્કેલ જવાબદારી છે. સામાન્ય લોકો તેમના બાળકોને સરકારી શાળામાં મોકલે છે, પરંતુ જો કોઈની આવક સારી હોય તો તેઓ તેને મોટી અને ખાનગી શાળામાં મોકલવા માંગતા હોય છે. આ ઉપરાંત, હસ્તીઓના બાળકો માટે એક અલગ શાળા પણ છે. કેમ કે મુંબઈમાં આવી ઘણી કોલેજો છે જ્યાં ઘણા અબજોપતિઓ તેમના બાળકોનો અભ્યાસ કરે છે.

સ્કૂલનું નામ ધીરૂભાઇ અંબાણી ઇન્ટરનેશનલ સ્કૂલ છે, જ્યાં ફક્ત ફિલ્મ, રમતગમત, રાજકારણ અને ઉદ્યોગપતિના બાળકો લાખો રૂપિયા દાનમાં આપે છે. આ અંબાણી સ્કૂલમાં ફક્ત અબજોપતિ જ અભ્યાસ કરી શકે છે, ચાલો તમને જણાવીએ કે આ શાળાની ફી કેટલી છે?

આ અંબાણી સ્કૂલમાં ફક્ત અબજોપતિ જ અભ્યાસ કરી શકે છે

21 મી સદીની વાસ્તવિકતા એ છે કે વિશ્વના દરેક માતાપિતા બે બાબતો પર સમાધાન કરતા નથી. એક શિક્ષણ અને બીજી દવા છે, કારણ કે આપણા બાળકો માટે બંને ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે.

ગરીબ ગરીબ માતાપિતા ઇચ્છે છે કે તેમના બાળકો સારી શાળામાં ભણે અને જો જરૂરી હોય તો સારી સારવાર મળે. દેશના સૌથી મોટા ઉદ્યોગપતિ મુકેશ અંબાણીએ તેમના પિતાની યાદમાં ધીરુભાઇ અંબાણી ઇન્ટરનેશનલ સ્કૂલ નામની શાળા બનાવી છે અને અહીંની ફી તમારી લાગણીઓને ફેલાવવા માટે પૂરતી છે.

તે દેશની સર્વોચ્ચ ક્રમાંકિત શાળા છે અને અહીંની ફીસ એવી છે કે સામાન્ય માણસ ફક્ત સ્વપ્નમાં જ બાળકોને ભણાવી શકે છે. સ્કૂલ એ બોલિવૂડ સેલેબ્સની પ્રિય શાળા છે અને શાહરૂખ ખાનનો પુત્ર એબરામ, રાયની પુત્રી આરાધ્યા ઉપરાંત ઘણા સ્ટાર્સના બાળકો પણ અહીં અભ્યાસ કરે છે.

ક્રિકેટ ઉદ્યોગપતિ સચિન તેંડુલકર અને બોલિવૂડના પ્રથમ મહિલા સુપરસ્ટારના બાળકો પણ ધીરુભાઇ અંબાણી ઇન્ટરનેશનલ સ્કૂલમાંથી સ્નાતક થયા છે. શાળા મુકેશ અંબાણીની પત્ની નીતા અંબાણી ચલાવે છે અને તે અહીં અધ્યક્ષ પણ છે.


નીતા અંબાણીએ એક ઇન્ટરવ્યુમાં કહ્યું હતું કે જ્યારે એન્ટ્રીનો સમય આવે છે ત્યારે તેણી પોતાનો ફોન સ્વિચ કરે છે જેથી કોઈ અહીં ભલામણ અંગે વાત કરી શકે નહીં. નીતા અંબાણીની બહેન મમતા પણ આ શાળામાં અભ્યાસ કરે છે. મુંબઈના બાંદ્રામાં અંબાણી સ્કૂલ શરૂ કરતી વખતે મમતાએ નીતાને ખૂબ મદદ કરી અને સૌથી રસપ્રદ વાત એ છે કે નીતાએ કહ્યું કે જ્યારે તેણે સ્કૂલ ખોલી ત્યારે તે ખૂબ ડરતી હતી કે સ્કૂલ ચાલશે કે નહીં.

અંબાણી સ્કૂલને અનેક શૈક્ષણિક સંસ્થાઓથી સંબંધિત દેશની 10 શ્રેષ્ઠ શાળાઓની રેન્કિંગમાં શામેલ કરવામાં આવી છે. શાળાને પ્રથમ નંબરની આંતરરાષ્ટ્રીય શાળા તરીકે પણ નામ આપવામાં આવ્યું છે. શાહરૂખ ખાન, રિતિક રોશન જેવા ઘણા સ્ટાર્સ આ સ્કૂલના વાર્ષિક મહોત્સવમાં ભાગ લે છે.

આ અદ્ભુત શાળાની ફીઝ જાણો

શાળા વર્ષ 2003 માં શરૂ કરવામાં આવી હતી અને લગભગ 7 માળી છે. મીડિયા રિપોર્ટ્સ અનુસાર, એલકેજીથી 7 મી સુધી ફી 1 લાખ 70 હજાર રૂપિયા છે, 8 મીથી 10 મી સુધી (આઈસીએસઈ બોર્ડ) 1 લાખ 85 હજાર રૂપિયા છે, 8 મીથી 10 મી સુધી (આઈસીએસઈ બોર્ડ) 4 લાખ 48 હજાર રૂપિયા છે. શાળા આંતરરાષ્ટ્રીય બેકલેકરેટ આઇબી કોર્સ પર વિશેષ રૂપે ચાલે છે. શાળા મલ્ટીમીડિયા પ્રોજેક્ટર સાથે ભદ્ર અંતમાં છે.

આ શાળામાં પ્રવેશ માટે, તમે વેબસાઇટ પર આપેલા ફોન નંબર પર વાત કરી શકો છો. વાર્ષિક દિવસ ઉપરાંત, શાળામાં ગ્રેજ્યુએશન ડે અને ભાષા દિવસ સહિતના ઘણા કાર્યક્રમો યોજવામાં આવે છે.

About gujju

Check Also

લીમડા નાં ઝાડમાં થયો એવો ચમત્કાર કે આખું ગામ કરવા લાગ્યું પૂજા-પાઠ….

મધ્યપ્રદેશના કટની જિલ્લામાંથી એક અનોખો કિસ્સો સામે આવ્યો છે. અહીંની ઓર્ડનન્સ ફેક્ટરી સ્કૂલની સામે, ગુરુવારે …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *