Saturday , September 18 2021
Breaking News

અમેરિકાની નોકરી છોડ્યા બાદ દૂધ વેચવાનું શરૂ કર્યું, 20 ગાયમાંથી 44 કરોડની કંપની બનાવી

તમે તમારા પડોશના લોકોને ઘણી વાર કહેતા સાંભળ્યા હશે કે તેમના મગજમાં જે કંઇક કામ કરવામાં આવે છે તે કરવું જોઈએ, પરંતુ આજે પણ વિશ્વમાં ઘેટાં ફરવા જવાનો કોઈ અભાવ નથી. પછી ભલે તે કારકિર્દી પસંદ કરવાની બાબત હોય અથવા કંઇક બીજું પરિવારના સભ્યો પણ તેમના બાળકો પર આવા અભ્યાસક્રમમાં પ્રવેશ લેવાનો નિર્ણય લાદતા હોય છે.

હવે બાળકનું મન છે કે નહીં, પરંતુ તેણે હૃદયથી અભ્યાસ કરવો પડશે. પરંતુ આજે અમે તમને એક એવી વાર્તા કહેવા જઈ રહ્યા છીએ, જે જણાવે છે કે કોઈ વ્યક્તિ કેવી રીતે પોતાના મનથી કામ કરીને સફળતાનો ધ્વજ ઉંચો કરી શકે છે. પૂરી પાડવામાં કે તેને ધીરજ હોવી જોઈએ અને સખત મહેનત કરવાની ઇચ્છાશક્તિ હોવી જોઈએ.

આજના સમયમાં, દરેક માતાપિતાનું સપનું છે કે તેમના છોકરાએ ડોક્ટર, ઇજનેર અથવાવૈજ્ઞાનિક બનવું જોઈએ, પરંતુ આ વાર્તા થોડી જુદી છે. ચાલો આપણે તમને જણાવી દઈએ કે ઘણા લોકો આના જેવા હોય છે. જેઓ સખત મહેનત કરે છે અને પૈસા કમાય છે, પરંતુ તેમના મનમાં હંમેશા કંઇક પસ્તાવો રહે છે.

આ યુવક સાથે પણ આવું જ બન્યું હતું. ત્યારબાદ આ આઈઆઈટી પૂર્વ વિદ્યાર્થી નોકરી છોડીને આવી કામગીરી કરવા માગતો હતો. લોકોને આજકાલ શરમ પણ આવે છે. ચાલો હવે આ મુદ્દા પર આવીએ. હા, અમે કિશોર ઇન્દુકારીની વાત કરી રહ્યા છીએ. જેઓ અમેરિકામાં ઉચા પગારની નોકરી કરતા હતા. જો કે, એક દિવસ તેની ખુશી માટે, તેણે પોતાનું કંઈક શરૂ કરવા માટે આરામદાયક નોકરી છોડી દીધી.

ઘરે પાછા ફર્યા પછી, કિશોર ઇન્દુકારીએ 20 ગાય ખરીદી અને ડેરી ફાર્મમાં પોતાનું નસીબ અજમાવ્યું. પ્રારંભિક મુશ્કેલીઓ પછી, તેની મહેનતનું પરિણામ ચૂક્યું અને આજે ઇન્દુકુરી ડેરી 44 કરોડ રૂપિયાની કંપની બની ગઈ છે.

ઇન્ટેલની નોકરી છોડીને, કિશોરે હૈદરાબાદમાં ‘સિડ્સ ફાર્મ’ નામનું ડેરી ફાર્મ શરૂ કર્યું અને ગ્રાહકોને સબસ્ક્રિપ્શન આધારે અપ્રગટ દૂધ પહોંચાડવાનું શરૂ કર્યું. તેનો આઇડિયા કામ કરતો રહ્યો અને કંપની વધતી જ રહી. કૃપા કરી કહો કે કિશોર મૂળ કર્ણાટકનો છે.

મેસેચ્યુસેટ્સ યુનિવર્સિટીમાંથી અભ્યાસ કર્યો છે…

મેસાચ્યુસેટ્સ યુનિવર્સિટીમાંથી સ્નાતકોત્તર અને પીએચડી કર્યા પછી, કિશોર ઇન્દુકુરીએ છ વર્ષ ઇન્ટેલમાં કામ કર્યું. આથી નાખુશ, કિશોર તેની અમેરિકન નોકરી છોડી દે છે અને કર્ણાટક પાછો વતન આવે છે, પરંતુ જીવનમાં હંમેશાં એક વળાંક આવે છે જ્યાં વ્યક્તિનું જીવન બદલાય છે. તેમની સાથે પણ એવું જ બન્યું.

આ પછી, જ્યારે કિશોર હૈદરાબાદ ગયો ત્યારે તેણે જોયું કે શહેરમાં લોકો પાસે સલામત અને આરોગ્યપ્રદ દૂધ માટે થોડા જ વિકલ્પો હતા. તેણે તરત જ વ્યવસાયિક વિચાર વિશે વિચાર્યું અને 2012 માં ફક્ત 20 ગાયોના રોકાણથી પોતાની ડેરી શરૂ કરી.

તેણે અને તેના પરિવારે ગાયને પોતાને દૂધ આપવાનું શરૂ કર્યું અને કાર્બનિક દૂધ સીધા ગ્રાહકોના ઘરના ઘરે પહોંચાડ્યું. આખરે, તેઓ દૂધ પીવાના સમયથી તેના ગ્રાહકો સુધી પહોંચે ત્યાં સુધી દૂધની આયુષ્ય સુનિશ્ચિત કરવા માટે એક ઇન્સ્ટોલ-ફ્રીઝ-સ્ટોર સિસ્ટમમાં રોકાણ કરે છે.

પૂર્વ ઇજનેર કિશોર ઇન્દુકુરીનું ડેરી ફાર્મ, જેનું નામ તેમણે તેમના પુત્ર સિદ્ધાર્થના નામ પરથી ‘એસઆઈડીએસ ફાર્મ’ રાખ્યું. જેનાં આજે લગભગ 10,000 ગ્રાહકો છે. તે જ સમયે, આ કંપનીને વાર્ષિક આવક 44 કરોડ રૂપિયા થઈ રહી છે.

તેઓ માત્ર દૂધ વેચે છે, પરંતુ જૈવિક દૂધના ઉત્પાદનો દહીં અને ઘી પણ વેચે છે. આવી સ્થિતિમાં, આ વાર્તા અમને કહે છે કે કોઈ પણ કાર્ય નાનું અથવા મોટું નથી. કાર્ય ફક્ત કાર્ય છે અને સખત મહેનત સિવાય ઉત્કટતાથી કરવામાં આવેલ દરેક કાર્ય સફળ છે.b

About gujju

Check Also

સ્નાન કરતી વખતે પે@@શાબ કરવો એ પુરુષ કે સ્ત્રી માટે શું ફાયદાકારક છે કે બીમારીનો સંકેત આપે છે ? હકીકત આજે જ જાણી લો…

જો કોઈ તમને કહે કે તે સ્નાન કરતી વખતે ક્યાંક પેશાબ કરી રહ્યો છે તો …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *