Breaking News

પાણીમાં પડી જાય મોબાઈલ તો તરત જ ઉઠાવો આ કદમ, ક્યારેક ખરાબ નહી થાય સ્માર્ટફોન

આજકાલ, જો ત્યાં એક વસ્તુ છે જે આપણા બધાં માટે, આપણા ખોરાક અને આપણા પોતાના સંબંધીઓ માટે ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ બની ગઈ છે, તો તમને ફક્ત એક જ જવાબ મળશે, સ્માર્ટફોન. હા, અમારા બધા સ્માર્ટફોન, જેને આપણે આ દિવસોમાં બધા સમયે છાતી પર રાખીયે છીએ.

ફોનમાં થોડી સમસ્યા હોય ત્યારે પણ ટેન્શન શરૂ થાય છે અને તેથી જ ઘણા લોકો ખાવું, સૂતા, અભ્યાસ કરતા, કામ કરતા અને બાથરૂમમાં જતા સમયે સ્માર્ટફોન લે છે. હવે જ્યારે તમે ફોનને તમારી સાથે આ રીતે કનેક્ટ કરો છો કે તમે તેને બાથરૂમમાં પણ લઈ જાઓ છો, તો ક્યાંક તમને અકસ્માત થાય છે કે તમારો ફોન પાણીમાં પડી શકે છે.

તે ખરેખર દુખ પહોંચાડે છે, કદાચ તમારા શરીરમાં તૂટેલા હાડકા કરતાં પણ વધુ દુખદાયક. આ એટલા માટે છે કારણ કે અમારા ફોનમાં ઘણી મહત્વપૂર્ણ ફોન નંબરો જેવી ઘણી કિંમતી વસ્તુઓ હોય છે અને તે પણ વધુ મહત્વપૂર્ણ તે ચિત્રો છે જે તમારી યાદદાસ્ત અને તમારા વિશેષ ચિત્રોની છે.

માર્ગ દ્વારા, જો એવું બને છે કે કોઈ કારણસર તમારો ફોન પાણીમાં પડે છે, તો તમારે વધારે ટેન્શન લેવાની જરૂર નથી કારણ કે આજે ફોન તમને પાણીમાં પડે છે તો શું કરવું જોઈએ જેથી તમારો ફોન સુરક્ષિત રહેશે. નુકસાન તમારા મહત્વપૂર્ણ ડેટા વત્તા. સલામત રીતે પાછા આવી શકે છે.

ચાલો આપણે તમને જણાવી દઈએ કે જો તમારો ફોન ક્યારેય આકસ્મિક રીતે પાણીમાં પડે છે, તો પહેલા તેને વહેલી તકે પાણીની બહાર કા .ો, હકીકતમાં કેટલાક સ્માર્ટફોનમાં વોટરપ્રૂફ કોટિંગ હોય છે, જે ટૂંકા સમય માટે પણ સુરક્ષિત રહે છે.

આવી સ્થિતિમાં, જો તમારી પાસે પણ આવા ફોન છે, તો તમારે વધુ ચિંતા કરવાની જરૂર નથી. જો કે તમારે સંપૂર્ણ અસ્વસ્થ થવાની પણ જરૂર નથી, પરંતુ શક્ય તેટલું જલ્દી, પાણી બહાર આવે કે તરત જ ફોન બંધ કરવો જોઈએ. આ કરવાનો ફાયદો એ છે કે ફોનનો પાવર સપ્લાય બંધ છે અને તેના સર્કિટમાં કોઈ વિક્ષેપ નથી.

આ પછી, તમારે ફોન, તેની બેટરી, સીમકાર્ડ, મેમરી કાર્ડ, શૈલી, કેસ, કવર વગેરેમાંથી બધું કા toવું પડશે. આ બધું કર્યા પછી, હવે સૂકા કપડાથી ફોનને સારી રીતે સાફ કરો અને તેને સુકાવા દો જેથી ફોન ખરાબ ન થાય.

આ માટે, તમે ડ્રાયરની મદદ લઈ શકો છો અથવા તેને ડ્રાય બેગમાં બંધ કરી શકો છો અને ફોનને ચોખામાં લગભગ 48 કલાક માટે છોડી શકો છો. પાણી ચાલુ છે કે કેમ તે જોવા માટે આ સમય પહેલાં ફોનને બહાર કાઢો નહીં, જાણે કે પાણી બગડ્યું નથી અથવા તમારો મોબાઇલ કાયમ માટે કામ કરવાનું બંધ કરી શકે છે.

જો કે, અમે તમને જણાવી દઈએ કે અહીં ઉલ્લેખિત તમામ પ્રયત્નો કર્યા પછી, પાણીમાં ગયા પછી જ તમારો ફોન આવે તે જરૂરી નથી, હા આવા પ્રયત્નો વ્યર્થથી બચાવી શકાય છે.

About gujju

Check Also

લીમડા નાં ઝાડમાં થયો એવો ચમત્કાર કે આખું ગામ કરવા લાગ્યું પૂજા-પાઠ….

મધ્યપ્રદેશના કટની જિલ્લામાંથી એક અનોખો કિસ્સો સામે આવ્યો છે. અહીંની ઓર્ડનન્સ ફેક્ટરી સ્કૂલની સામે, ગુરુવારે …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *