Breaking News

આ ગામમાં નથી રહેતો એકપણ પુરુષ છતાં ગર્ભવતી થઇ જાય છે મહિલાઓ, શું છે રહસ્ય?

વિશ્વમાં ઘણી બધી જગ્યાઓ છે અને ત્યાં કેટલા પ્રકારો છે તે કહેવું મુશ્કેલ છે. આપણને સામાન્ય લાગે તેવી બાબતોને કેટલીકવાર મોટી વસ્તુઓ માનવામાં આવે છે.

 

જો આપણે આદિજાતિઓની વાત કરીએ તો, વિશ્વમાં ઘણી પ્રજાતિઓ છે. આ લોકો કાં તો જંગલોમાં અથવા રફ ભૂપ્રદેશમાં રહે છે. આ આદિજાતિમાં રહેતા લોકો કેટલીક પરંપરાઓ અને નિયમોનું પાલન કરે છે, જેને જાણીને અમને આશ્ચર્ય થાય છે.

એક સમુદાય પણ છે જેમાં ફક્ત મહિલાઓ જ રહે છે અને પુરુષોને મંજૂરી નથી. એટલું જ નહીં, પુરૂષો વિના આ ગામમાં રહેતી મહિલાઓ પણ ગર્ભવતી થઈ જાય છે. ચાલો તમને જણાવીએ કે આ ગામ ક્યાં છે અને તેની સંપૂર્ણ વાર્તા શું છે?

એક માણસ 20 વર્ષથી ગામમાં આવ્યો નથી

કેન્યામાં ઉમોજા એવું એક ગામ છે જે તેના અનોખા નિયમોને કારણે હંમેશા હેડલાઇન્સમાં રહે છે. આ ગામની સૌથી વિશેષ વાત એ છે કે અહીં એક પણ માણસ નથી. આ ગામમાં આશરે 50 મહિલાઓ રહે છે.

1901 માં, ત્યાં રહેતી 14 મહિલાઓ દ્વારા ગામ સ્થાયી થયું હતું. આ 19 મહિલાઓ હતી જેમની પર સ્થાનિક બ્રિટીશ સૈનિકોએ બળાત્કાર ગુજાર્યો હતો.

આ મહિલાઓએ પણ પુરુષોએ કરેલા અત્યાચારોનો સ્વીકાર કરી ગામ પર પ્રતિબંધ મૂક્યો હતો. છેલ્લા 20 વર્ષમાં આ ગામમાં એક પણ વ્યક્તિ પગ મૂકવામાં સફળ રહ્યો નથી.

ગામના પગલે કાંટાળા તારની વાડ છે. જો કોઈ માણસ આ વાડને પાર કરવાની ભૂલ કરે છે, તો તેને પણ સજા કરવામાં આવે છે. ગામમાં એવી મહિલાઓનું ઘર છે જેમણે બળાત્કાર, બાળ લગ્ન, ઘરેલું હિંસા અને સુન્નત જેવી ભયાનક હિંસા સહન કરી છે.

આજે ગામમાં લગભગ 50 મહિલાઓ અને 300 બાળકો છે. લોકોના મનમાં હવે સવાલ ઉભો થયો છે કે ગામમાં જ્યારે પુરુષોને મંજૂરી નથી ત્યારે મહિલાઓ બાળકોને કેવી રીતે જન્મ આપે છે? તેમજ આ ગામમાં હજી સુધી 200 બાળકો કેવી રીતે જન્મ્યા?

આથી સ્ત્રીઓ ગર્ભવતી થાય છે

આ સવાલનો જવાબ ઉમોજા ગામને અડીને આવેલા ગામના માણસોએ આપ્યો હતો. તે ગામનો એક વૃદ્ધ માણસ કહે છે કે આ મહિલાઓને એવું લાગે છે કે તેઓ પુરુષો વગર જીવે છે, પરંતુ વાસ્તવિકતા જુદી છે.

ખરેખર, ગામની ઘણી છોકરીઓ આ પુરુષોના પ્રેમમાં પડે છે. ત્યારબાદ રાતના અંધારામાં આ લોકો ગામમાં પ્રવેશ કરે છે અને પરો before પહેલાં પાછા ફરે છે.

કોઈ પણ વ્યક્તિ બ્રોડ ડેલાઇટમાં ઉમોજા ગામમાં પ્રવેશ કરી શકશે નહીં. સૌથી ચોંકાવનારી વાત એ છે કે આ પુરુષો ગામની એકલી મહિલા સાથે નહીં પણ ઘણી મહિલાઓ સાથે સંબંધિત છે. કેમ કે આ ગામનો નિયમ છે કે પુરુષો અહીં આવી શકતા નથી, તેથી મહિલાઓ ખુલ્લેઆમ તેમના સંબંધોને સ્વીકારતી નથી.

આ સાથે, તે પણ જાણમાં આવે છે કે કયા પુરુષ સાથે કયા સ્ત્રી સાથે સંબંધ છે. અહીં કોઈ ગર્ભનિરોધક નથી તેથી સ્ત્રીઓ ગર્ભવતી થાય છે.

જોકે આ બાળકોની સંભાળ પણ તેઓ ગામની મહિલાઓ જ કરે છે. જો ત્યાં છોકરીઓ છે, તો પછી તેમને શિક્ષિત કરો અને તેમને સક્ષમ બનાવો. આ ગામની ચર્ચા 20 વર્ષ પહેલાં આ જમીન પર થઈ હતી કે પુરુષો અહીં પ્રવેશ કરી શકતા નથી. આ જ કારણ છે કે અહીં પ્રવાસીઓ પણ આવે છે. પર્યટકો પાસેથી ગામમાં પ્રવેશવા માટે પણ શુલ્ક લેવામાં આવે છે.

તે જ સમયે, ગામની મહિલાઓ ઘરેણાં બનાવે છે અને વેચે છે અને કમાણી કરે છે. તે કહે છે કે તેને બહારની દુનિયા દ્વારા છેતરવામાં આવ્યા છે તેથી તે તેમના જેવા લોકો સાથે રહેવાનું પસંદ કરે છે. આ અનોખા નિયમને કારણે આ ગામ હંમેશાં ચર્ચાનો વિષય બની રહે છે.

About gujju

Check Also

માત્ર ૨૦૦ રૂપિયામાં આ ખેડૂત બની ગયો લખપતિ,ખોદકામ માં મળ્યો ૬૦ લાખનો હીરો…..

200 રૂપિયાની જમીનએ ખેડૂતનું નસીબ બદલી નાખ્યું, જેનાથી તે રાતોરાત કરોડપતિ બની ગયોપન્ના જિલ્લામાં મધ્યપ્રદેશના …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *