Breaking News

પેરિસ ની છોકરીને ભારતીય ગાઈડ સાથે પ્રેમ થઈ ગયો,હાલમાં આ ગામમાં તે ગાઈડ સાથે પોતાનું જીવન પસાર કરે છે….

ભારત વિશ્વનો સૌથી પ્રાચીન સંસ્કૃતિ ધરાવતો દેશ છે. ભારતીય સંસ્કૃતિના મહત્વના તત્વો સારા કુટેવ, શિષ્ટાચાર, સંસ્કારી સંદેશાવ્યવહાર, ધાર્મિક વિધિઓ, માન્યતાઓ અને મૂલ્યો વગેરે છે.

હવે જ્યારે દરેકની જીવનશૈલી આધુનિક બની રહી છે, ભારતીયો હજી પણ તેમની પરંપરાઓ અને મૂલ્યો જાળવી રહ્યા છે ભારતીય તેમની સંસ્કૃતિ માટે ખૂબ જ સમર્પિત છે અને સામાજિક સંબંધો જાળવવા માટે સારી રીતભાત જાણે છે અને આ જ કારણ છે. એકવાર કોઈપણ ભારત આવે છે અને અહીંના લોકો સાથે ભળી જાય છે, પછી તે અહીં જ રહે છે અને પોતાની દુનિયા સ્થાયી કરે છે.

જોકે તમે આજ સુધી ઘણી લવ સ્ટોરીઝ સાંભળી હશે, પરંતુ આજે અમે તમને જે વાર્તા કહેવા જઈ રહ્યા છીએ તે ખરેખર વાર્તા નહીં પણ એક સાચી વાર્તા છે. પ્રેમને સરહદોથી રોકી શકાતો નથી, ભલે તે ભારત-ફ્રાંસ હોય. એવું જ બન્યું.

હકીકતમાં, મેં સાત વર્ષ પહેલાં ફ્રાન્સના પેરિસમાં ભારતની મુલાકાત લીધી હતી. દરમિયાન, 33 વર્ષીય મેરીએ તેનું હૃદય તેના જ ટૂરિસ્ટ ગાઇડને આપ્યું. પ્રાપ્ત માહિતી અનુસાર, આ વિદેશી મહિલા સાંસદ માંડુમાં પોતાનું જીવન જીવી રહી છે. હું આજે ભારતીય સંસ્કૃતિમાં સંપૂર્ણ રંગીન બની ગયો છું.

હિન્દી ન જાણતી આ વિદેશી મહિલા તૂટેલી હિન્દી બોલે છે. મારીએ દેશી રંગો પર સંપૂર્ણપણે ફેરવ્યો છે અને હવે તે મોટાભાગે સલવાર સૂટ અથવા સાડી પહેરે છે. તે કોઈપણ તહેવાર અથવા પૂજા દરમિયાન સાડી પહેરવાનું પસંદ કરે છે.

મારીએ જણાવ્યું હતું કે તે ભારતીય વલણ મુજબ સાડી પહેરવાનું પસંદ કરે છે અને તેના બાળકો અન્ય બાળકો સાથે પરંપરાગત રમતો પણ રમે છે. તે તેના પતિ અને બાળકોના ભોજનની વિશેષ કાળજી લે છે. મારી મેરી કોણ છે તે ફ્રાન્સના , ફ્રાન્સની છે અને વ્યવસાયે શિક્ષક છે.

તેના પિતા છે અને માતા એક શિક્ષક છે. શિક્ષક મેરી હજી ફ્રેન્ચ બાળકોને ભણાવે છે. જો જરૂર હોય તો, તે નોંધો પણ બનાવે છે અને બાળકોને મોકલે છે. ધીરજ સાથે લગ્ન કર્યા બાદ માંડુમાં રહેતી આ વિદેશી મહિલા હવે બે બાળકોની માતા બની છે. મોટો દીકરો કાશી પાંચ વર્ષનો અને બીજો ત્રણ વર્ષનો છે. બંનેનો જન્મ જુદા જુદા રાજ્યોમાં થયો હતો.

આશ્રય માટે મજૂરો સાથે કામ કરું છું હાલમાં હું માંડુમાં પોતાનું ઘર બનાવવાની તૈયારી કરી રહી છું તે સવારથી સાંજ સુધી પતિ સાથે કામ કરે છે જેથી ઘર ઉભું થાય. એટલું જ નહીં, જરૂર પડે ત્યારે તે મજૂરો સાથે જાતે જ કામ કરે છે.

તે બાળકો માટે પોતાનો ખોરાક રાંધે છે અને બાળકોની વિશેષ કાળજી લે છે. તેઓ તેમના આહારની વિશેષ કાળજી લે છે જેથી તેમની તબિયત બરાબર રહે. આ માટે તે સાદા ખોરાક, સલાડ અને કાચી શાકભાજી, ફણગાવેલા અનાજ, તેલ અને ઘી વગર સરળ નાસ્તા બનાવે છે.

જો મેરી અથવા બાળકોને કોઈ સ્વાસ્થ્ય સમસ્યા છે અથવા કોઈ સમસ્યા છે, તો તેઓ ફ્રાન્સમાં તેમના પિતાનો સંપર્ક કરે છે અને પૂછ્યા પછી જ સારવાર લે છે. સાચું, પ્રેમ અંધ છે, પરંતુ તે જે પણ છે, પ્રેમ એ પ્રેમ છે. છે.

About gujju

Check Also

માત્ર ૨૦૦ રૂપિયામાં આ ખેડૂત બની ગયો લખપતિ,ખોદકામ માં મળ્યો ૬૦ લાખનો હીરો…..

200 રૂપિયાની જમીનએ ખેડૂતનું નસીબ બદલી નાખ્યું, જેનાથી તે રાતોરાત કરોડપતિ બની ગયોપન્ના જિલ્લામાં મધ્યપ્રદેશના …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *