Saturday , September 18 2021
Breaking News

બંજી જમ્પિંગ: મહિલાએ દોરડા વગર નીચે કૂદકો માર્યો, જમીન પર પડતા પહેલા હવામાં….

આજની યુવા પેઢી જીવનમાં સાહસની શોધમાં છે. તેને જીવનમાં કંઈક હિંમત કરવાનું પસંદ છે. આ માટે, મોટાભાગના યુવાનો સાહસિક રમતોનો આશરો લે છે. આ એડવેન્ચર ગેમ્સ ખતરનાક છે. તેમ છતાં મોટાભાગના સમયે તે કરવું સલામત છે, પરંતુ આ ત્યારે જ થાય છે જ્યારે તમે ખૂબ કાળજી લો અને તમારા માર્ગમાં કોઈ કુદરતી આફત ન આવે.

એડવેન્ચર ગેમના શોખીનોને બંજી જમ્પિંગ પસંદ છે. ઘણા લોકો તેને અજમાવે છે. પરંતુ આ રમત ક્યારેક ખતરનાક પણ સાબિત થઈ શકે છે. હવે આ ઘટનાને કોલંબિયાના એન્ટિઓકિયા પ્રાંતની લો. અહીં 25 વર્ષીય છોકરીનું બંજી જમ્પિંગ દરમિયાન મોત થયું હતું. આશ્ચર્યની વાત એ છે કે, છોકરી જમીન પર પડતા પહેલા હવામાં જ મરી ગઈ. તો ચાલો જાણીએ કે આ છોકરીએ શું ભૂલ કરી હતી જે તેના મોતનું કારણ બની હતી.

ખરેખર, યેસેનીયા મોરાલેસ ગોમેઝ નામની 25 વર્ષીય છોકરી તેના બોયફ્રેન્ડ સાથે કોલંબિયાના એન્ટિઓકિયા પ્રાંતમાં બંજી જમ્પિંગ કરવા ગઈ હતી. પરંતુ આ દરમિયાન, પ્રશિક્ષકના શબ્દો દ્વારા બનાવેલા ભ્રમને કારણે, તેણીએ દોરડા વગર કૂદકો લગાવ્યો. આ કારણે તે લગભગ 160 ફૂટ નીચે પડી ગઈ. તેના પતન પછી, બોયફ્રેન્ડ તરત જ ત્યાં પહોંચી ગયો અને ગર્લફ્રેન્ડને સીપીઆર આપવાનું શરૂ કર્યું. જોકે છોકરીનું હવામાં જ મોત થઈ ચૂક્યું હતું.

ઘટનાસ્થળે પહોંચેલા અમાગા અગ્નિશામકોએ પણ મહિલાના મોત અંગે શોક વ્યક્ત કર્યો હતો. પછી બધાને લાગ્યું કે મહિલાના મૃત્યુનું કારણ તેણી જમીન પર પડી હતી. પરંતુ જ્યારે યુવતીનો મેડિકલ રિપોર્ટ બહાર આવ્યો ત્યારે સત્ય જાણીને બધા સ્તબ્ધ થઈ ગયા.

કૂદકો માર્યા બાદ હવામાં જ મહિલાનું મોત થયું હતું. વાસ્તવમાં મહિલાને હવામાં જ હાર્ટ એટેક આવ્યો હતો. આ કારણે તેનું મૃત્યુ થયું. કદાચ જ્યારે તેણી નીચે કૂદી ત્યારે તેણીને સમજાયું કે તેની પાસે દોરડું નથી અને તે એટલી ગભરાઈ ગઈ હતી કે તેને હાર્ટ એટેક આવ્યો હતો.

આ બાબતે ફ્રેડોનિયા નગરપાલિકાના મેયર ગુસ્તાવો ગુઝમáને કહ્યું કે, ‘મહિલા મૂંઝવણમાં હતી. કૂદવાનો સંકેત તેના બોયફ્રેન્ડ દ્વારા પ્રાપ્ત થયો હતો, જે પહેલાથી જ સલામતી સાધનો સાથે જોડાયેલ હતો. પરંતુ મૂંઝવણને કારણે, ગર્લફ્રેન્ડ પ્રેમીને બદલે નીચે કૂદી પડી, તે સલામતી સાધનો (દોરડા) સાથે જોડાયેલી ન હતી. આ કારણે તેનું મૃત્યુ થયું.

મૃતક મહિલાનો ભાઈ એન્ડ્રેસ મોરાલેસ સમજાવે છે કે તેની બહેન ખુશ છોકરી હતી. તેને વાંચવાનો અને નૃત્ય કરવાનો શોખ હતો. તેમની પાસે ઉદ્યોગસાહસિક ભાવના હતી. તેણે કહ્યું કે મારી બહેન સારા મૂલ્યો ધરાવતી છોકરી હતી.

ફ્રેડોનિયાના મેયરે મીડિયા નિવેદનોમાં જણાવ્યું હતું કે બે કંપનીઓ આ વિસ્તારમાં બંજી જમ્પિંગ ઓફર કરે છે. તેમાંથી કોઈને આ માટે લાયસન્સ મળ્યું નથી. હાલ મહિલાના મોતની તપાસ ચાલી રહી છે.

બાય ધ વે, જો તમે પણ એડવેન્ચર ગેમ્સ રમવાના શોખીન છો, તો પહેલા સલામતીના નિયમોને સારી રીતે તપાસો. આ રમત ફક્ત લાઇસન્સ પ્રાપ્ત સ્થાનથી રમો.

About gujju

Check Also

72 વર્ષના પતિએ 62 વર્ષની મહિલાને કરી ત્રીજીવાર ગર્ભવતી- સમગ્ર ઘટના જાણી આંખો પહોળી થઇ જશે

અમેરિકા: અમેરિકાથી હમણાં જ એક ચોંકાવનારો કિસ્સો પ્રકાશમાં આવ્યો છે. 2 બાળકોની માતા 62 વર્ષની …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *