Saturday , September 18 2021
Breaking News

લીમડા નાં ઝાડમાં થયો એવો ચમત્કાર કે આખું ગામ કરવા લાગ્યું પૂજા-પાઠ….

મધ્યપ્રદેશના કટની જિલ્લામાંથી એક અનોખો કિસ્સો સામે આવ્યો છે. અહીંની ઓર્ડનન્સ ફેક્ટરી સ્કૂલની સામે, ગુરુવારે સવારે, લોકોએ લીમડાના ઝાડમાંથી સફેદ પદાર્થ બહાર આવતો જોયો અને વિચાર્યું કે તે દૂધ છે.

આ પછી સ્થળ પર લોકોના ટોળા એકઠા થઈ ગયા. કેટલાક લોકો આ સફેદ પદાર્થને દૂધની જેમ બોટલ કરી રહ્યા છે. લોકો આ વૃક્ષને દેવી તરીકે પૂજવા લાગ્યા છે. જ્યારે વનસ્પતિશાસ્ત્રીઓ આ ઘટનાને અંધશ્રદ્ધા કહે છે

ગુરુવારે સવારે જ્યારે ઓર્ડનન્સ ફેક્ટરી નજીક રહેતા લોકો લીમડાના ઝાડ પાસેથી પસાર થયા ત્યારે તેઓએ ઝાડમાંથી સફેદ પદાર્થ નીકળતા જોયો અને તેઓએ દૂધ સ્વીકાર્યું. આ સમાચાર સમગ્ર શહેરમાં જંગલની આગની જેમ ફેલાઈ ગયા અને લીમડાના ઝાડ પાછળ એક વિશાળ ભીડ એકઠી થઈ.

આ પછી કેટલાક લોકો બોટલ લાવ્યા અને દૂધમાં બોટલ ભરવા લાગ્યા. આ શબ્દ સમગ્ર વિસ્તારમાં જંગલી આગની જેમ ફેલાઈ ગયો અને ટૂંક સમયમાં જ વૃક્ષ આકર્ષણનું કેન્દ્ર બન્યું કારણ કે નજીકના ગામોમાંથી આશરે 200 થી 500 લોકો અહીં તેની પૂજા કરવા આવ્યા હતા. દિવસ. સ્થાનિક લોકોએ ઝાડની આસપાસ ધ્વજ સાથે વાંસની લાકડીઓ લગાવી. છેલ્લા ચાર દિવસથી ગામલોકો તેને ધૂપ, લાકડા, ફૂલો અને ચલણી નોટો ચઢાવવા અને તેની ઈચ્છાઓ પૂરી કરવા માટે વિશેષ પ્રાર્થના કરવા માટે કતારમાં ઉભા છે.

સાથે જ કેટલાક લોકો તેને દેવી -દેવતાઓનું વરદાન ગણાવી રહ્યા છે. આલમ એ છે કે ફેક્ટરી વિસ્તારના લોકો સાથે, આસપાસના લોકો પણ આવી રહ્યા છે અને આ લીમડાના ઝાડ પર પૂજા કરી રહ્યા છે. આનંદથી નીમુડા ખાતે ભગવાનના ઘરની પૂજા કરી.

લોકો એવું પણ માને છે કે જે પણ આ વૃક્ષની સાચા હૃદયથી પૂજા કરે છે, તેની તમામ મનોકામનાઓ પૂર્ણ થાય છે અહીં વનસ્પતિશાસ્ત્રીઓ તેને અંધશ્રદ્ધા કહે છે. ભોપાલના પ્રખ્યાત વનસ્પતિશાસ્ત્રી ડો.સુદેશ બગમરે સાથે વાત કરતા તેમણે કહ્યું કે લીમડાના ઝાડમાંથી માત્ર ગુંદર જ બહાર આવે છે. તાપમાનમાં ઘટાડો થવાથી તે સફેદ થઈ જશે, જેને લોકો દૂધ પીતા હતા.

જાણો શિક્ષિત અને જાણકાર લોકો આ વિશે શું કહે છે. જ્યારે આપણે સફેદ પ્રવાહી ચાખ્યું ત્યારે અમે તેનો સ્વાદ લીધો, જ્યારે લીમડો સ્વાદમાં કડવો છે. તે દૈવી શક્તિ હોવી જોઈએ અને અમને ગર્વ છે કે ભગવાન અમારા ગામમાં આ ચમત્કાર કરે છે. કેટલાક પ્રવાહીને પવિત્ર માને છે અને તેને રોગોની સારવાર માટે સંગ્રહિત કરે છે, જ્યારે કેટલાક વૃક્ષને પ્રાર્થના કરી રહ્યા છે. જોકે તે કોઈ દૈવી શક્તિને કારણે નથી, પરંતુ હું તેની પાછળના કારણથી અજાણ છું.

બરેલી કોલેજમાં વનસ્પતિશાસ્ત્ર વિભાગના ફેકલ્ટી મેમ્બર આલોક ખારાએ આ ઘટનાને બેક્ટેરિયાના ચેપને કારણે કુદરતી લક્ષણ ગણાવી હતી. લીમડાનું વૃક્ષ જેમ જેમ મોટું થાય છે, તે પેશીઓમાં વધુ પાણીનો સંગ્રહ કરવાનું શરૂ કરે છે. બેક્ટેરિયાના ચેપને કારણે વૃક્ષોના થડમાં રચાયેલી ગાંઠો, જેને એગ્રોબેક્ટેરિયમ ટ્યૂમેફેસિન તરીકે ઓળખવામાં આવે છે.

જ્યારે વાતાવરણીય ભેજ ઉચો હોય છે, ત્યારે આ ગાંઠોના પેશીઓ નબળા પડે છે અને તૂટી જાય છે, પરિણામે પ્રવાહી ઓગળી જાય છે. સતત ચારથી છ દિવસ સુધી ગાંઠમાંથી પ્રવાહી કાવામાં આવે છે. તેમણે કહ્યું કે આ કોઈ અસામાન્ય લક્ષણ નથી અને સામાન્ય રીતે ત્યારે થાય છે જ્યારે વૃક્ષ 50 વર્ષ કે તેથી વધુ ઉંમરના હોય. તો આ દુનિયામાં જે પણ થાય છે તે ચમત્કાર નથી પણ તેની પાછળ વૈજ્ાનિક કારણ છે. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય, તો કૃપા કરીને તેને તમારા મિત્રો અને પરિવાર સાથે શેર કરો.

About gujju

Check Also

સ્નાન કરતી વખતે પે@@શાબ કરવો એ પુરુષ કે સ્ત્રી માટે શું ફાયદાકારક છે કે બીમારીનો સંકેત આપે છે ? હકીકત આજે જ જાણી લો…

જો કોઈ તમને કહે કે તે સ્નાન કરતી વખતે ક્યાંક પેશાબ કરી રહ્યો છે તો …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *