Saturday , September 18 2021
Breaking News

“તારક મહેતાં કા ઉલ્ટા ચશ્માં” સિરિયલ એ રચ્યો ઈતિહાસ,કરી નાખ્યો ગજબનો રેકોર્ડ…..

ટીવીનો કોમેડી શો તારક મહેતા કા ઉલ્ટા ચશ્મા કોમેડીથી તમામ પ્રેક્ષકોનું મનોરંજન કરવામાં સફળ રહ્યો છે. સબ ટીવી શો છેલ્લા 13 વર્ષથી સતત ચાલી રહ્યો છે. પરંતુ શોમાં આવા ઘણા પાત્રો છે જેમણે શો છોડી દીધો છે. તાજેતરના વર્ષોમાં આ શો થોડો ધ્યાન વગરનો લાગ્યો છે. લોકપ્રિય કોમેડી સિરિયલ ‘તારક મહેતા કા ઉલ્ટા ચશ્મા’ 28 જુલાઈ 2008 ના રોજ સબ ટીવી પર પ્રસારિત થઈ હતી. તે સમયે કોઈએ સપનામાં પણ નહોતું વિચાર્યું કે આ સિરિયલ આટલા લાંબા સમય સુધી ચાલશે.

આ સિરિયલને 13 વર્ષ પૂર્ણ થવા જઈ રહ્યા છે. અત્યાર સુધી આ સિરિયલના 3214 એપિસોડ ટેલિકાસ્ટ કરવામાં આવ્યા છે. આ સિરિયલ ભારતીય હિન્દી દૈનિક સાબુમાં સૌથી લાંબી ચાલતી કોમેડી સિરિયલ છે. એટલું જ નહીં, ‘તારક મહેતા’ સીરિયલ સીઆઈડી પછી બીજી હિન્દી સિરિયલ છે, જે 13 વર્ષ પછી પણ ટીવી પર પ્રસારિત થઈ રહી છે. ટીઆરપીની રેસમાં પણ આ સીરિયલ હંમેશા ટોપ 10 માં જોવા મળે છે. જોકે, ‘તારક મહેતા …’ એકમાત્ર હિન્દી સિરિયલ નથી જેણે 13 વર્ષ પૂરા કર્યા છે. આજે આપણે એ જ હિન્દી સિરિયલો વિશે વાત કરીશું જે 10 કે તેથી વધુ વર્ષોથી સતત ચાલી રહી છે.

CID. 20 વર્ષ ચાલે છે. 21 જાન્યુઆરી 1998 થી 27 ઓક્ટોબર 2018 સુધી, એસીપી પ્રદ્યુમન ડિરેક્ટર બીપી સિંહના હિન્દી ક્રાઇમ ફિક્શન શોમાં તેમની સીઆઇડી ટીમ સાથે કેસ ઉકેલતા જોવા મળ્યા હતા. તાજેતરના એપિસોડમાં આ શો થોડો ધ્યાન વગરનો લાગ્યો છે. દયાનંદ શેટ્ટીએ આ શોમાં ઇન્સ્પેક્ટર દયાની ભૂમિકા ભજવી હતી. આદિત્ય શ્રીવાસ્તવ ઇન્સ્પેક્ટર અભિજીતની ભૂમિકામાં જોવા મળ્યા હતા. 20 વર્ષમાં, શોના 1547 એપિસોડ સોની ટીવી પર ટેલિકાસ્ટ થયા.

આ સંબંધને શું કહેવાય, તે 12 વર્ષથી ચાલી રહ્યું છે. 12 જાન્યુઆરી 2009. અક્ષરા (હિના ખાન) અને નૈતિક (કરણ મહેરા) નો ઉલ્લેખ શરૂઆતમાં સ્ટાર પ્લસની સીરિયલ ‘યે રિશ્તા ક્યા કહેલાતા હૈ’માં કરવામાં આવ્યો હતો. સીરીયલ ફરતી છે કે અક્ષરા એરેન્જ્ડ મેરેજ પછી પરિવારને કેવી રીતે સંભાળે છે. ધીરે ધીરે સિરિયલે છલાંગ લગાવી અને હવે આ સીરિયલ પાત્રના જમાઈ કાર્તિક (મોહસીન ખાન) ના જીવનની આસપાસ ફરે છે. આ સિરિયલના 3453 એપિસોડ ટેલિકાસ્ટ કરવામાં આવ્યા છે. આ શો હાલમાં સોમવારથી શનિવાર સુધી પ્રસારિત થઈ રહ્યો છે. મીરાં) આસપાસ જોવા મળી હતી. આ સિરિયલમાં આસિફ શેખે મોહન અને મીરાના બોસની ભૂમિકા ભજવી હતી. આ સિરિયલના 631 એપિસોડ ટેલિકાસ્ટ કરવામાં આવ્યા હતા.

હિન્દી ઉપરાંત, શોમાં મલયાલમ, મરાઠી અને તેલુગુ ભાષાની સિરિયલ પણ છે જે 10 વર્ષથી વધુ સમયથી ચાલી રહી છે. સિનેમા (મલયાલમ). 20 વર્ષ ચાલે છે. 30 ઓગસ્ટ 1993 થી 23 સપ્ટેમ્બર 2013 સુધી. એશિયાનેટ પર સિનેમા હતું. તાજેતરના એપિસોડમાં આ શો થોડો ધ્યાન વગરનો લાગ્યો છે. આ શો શરૂઆતમાં ફિલ્મ આધારિત વ્યંગ હતો. જોકે, બાદમાં રાજકીય અને સામાજિક મુદ્દાઓનો સમાવેશ કરવામાં આવ્યો હતો. આ સિરિયલના એક હજાર એપિસોડ પૂરા થયા.

 

અભિષેકમ (તેલુગુ). 13 વર્ષથી ચાલે છે. 22 ડિસેમ્બર, 2008 ના રોજ લોન્ચ થયું. ઇટીવી તેલુગુ પર પ્રસારિત થતી આ શ્રેણી પારિવારિક સંબંધો અને માનવીય મૂલ્યો સાથે સંકળાયેલી છે. નરસિંહ અને સુશીલાને બે બાળકો વિનય અને સુમતિ છે. વિનય તેના પિતાને ધિક્કારે છે અને પરિવારને છોડીને અન્યત્ર રહેવા જાય છે. આ સિરિયલમાં રવિ કિરણ, સતીશ, મોનિકા જેવા કલાકારો મુખ્ય ભૂમિકામાં છે. અત્યાર સુધી આ સિરિયલના 3800 એપિસોડ ટેલિકાસ્ટ કરવામાં આવ્યા છે. તે દર્શાવે છે કે આ મહિલાના જીવનમાં કઈ સમસ્યાઓ અને પડકારો આવે છે અને તે તેમની સાથે કેવી રીતે સામનો કરે છે. આ સિરિયલના 3329 એપિસોડ ટેલિકાસ્ટ કરવામાં આવ્યા હતા.

ચાર દિવસ સાસુ ચે (મરાઠી). 11 વર્ષ, નવેમ્બર 2001 થી શરૂ કરીને 5 જાન્યુઆરી સુધી. 2013. ઇટીવી મરાઠી પરની સીરિયલ દેશમુખ પરિવારની હતી, જેમાં રોહિણી હટંગડી અને વહુ અનુરાધા (કવિતા લાડ) સાસુની ભૂમિકામાં આશાલતા હતી. આ સીરિયલમાં દેશમુખ પરિવારના સંબંધો, નફરત, પ્રેમ, હાર અને જીત વિશે વાત કરવામાં આવી હતી. સિરિયલના 3147 એપિસોડ પ્રસારિત થયા હતા. મનસુ મમતા (તેલુગુ). 10 વર્ષની શરૂઆત, 12 જાન્યુઆરી, 2011 ના રોજ. ETV તેલુગુ થીમ આધારિત સિરિયલ મિત્રો અને તેમના પરિવારો વચ્ચે વફાદારી, મિત્રતા અને આર્થિક ભેદભાવ વિશે વાત કરે છે. આ સીરિયલમાં હરિ તેજા, સુબેલખા સુધાકર, સમીરા શેરિફ જેવા કલાકારો મુખ્ય ભૂમિકામાં છે.

About gujju

Check Also

ગૂગલની નોકરી છોડીને સમોસા વેચવા લાગ્યો આ વ્યક્તિ, હવે કમાઈ છે દર વર્ષે 50 લાખ રૂપિયા

જો કોઈ તમારી પાસે આવે અને તમને નોકરી છોડીને સમોસાની દુકાન ખોલવાની સલાહ આપે. આ …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *