Saturday , September 18 2021
Breaking News

સ્વર્ગ માંથી આવ્યો ભગવાન કૃષ્ણ નો દડો,આ 5 પથ્થરોની કહાની તમને આશ્ચર્યચકિત કરશે

ભારતમાં આવા ઘણા ચમત્કારિક પથ્થરો છે. લોકો તેમને જોવા માટે દૂર દૂરથી આવે છે. આ રહસ્યમય પથ્થરો સાથે રસપ્રદ વાતો જોડાયેલી છે અને તે સદીઓ જૂની છે. આજે આપણે ભારતના વિવિધ ખૂણામાં સ્થિત આ પથ્થરો વિશે વિગતવાર જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ.

ભગવાન કૃષ્ણનો બોલ
ચેન્નાઈના મહાબલીપુરમ ખાતે એક વિશાળ પથ્થર ઢળવાળી ટેકરી પર, 45 ડિગ્રીના ખૂણા પર, રોલિંગ વગર રહે છે. સદીઓથી લોકો આ પથ્થરોને આ રીતે જોતા આવ્યા છે. આશ્ચર્યની વાત એ છે કે આ પથ્થર કોઈ પણ આધાર વગર 45 ડિગ્રીના ખૂણા પર છે. આ પથ્થર સાથે ઘણી વાતો જોડાયેલી છે. એવું કહેવાય છે કે આ કોઈ સામાન્ય પથ્થર નથી. આ પથ્થર ભગવાન કૃષ્ણ સાથે સંબંધિત છે.

આ પથ્થર કૃષ્ણના બટર બોલ તરીકે પ્રખ્યાત છે. તે માખણનું પ્રતીક માનવામાં આવે છે, કૃષ્ણનું પ્રિય ખોરાક. લોકોના મતે આ પથ્થર સ્વર્ગમાંથી જ પડ્યો છે. પથ્થરના કદની વાત કરીએ તો આ પથ્થર 20 ફૂટ ઉચો અને 5 મીટર પહોળો છે. તેનું વજન આશરે 250 ટન હોવાનું કહેવાય છે.

ખ્વાજા ગરીબ નવાઝનો જાદુઈ પથ્થર

હઝરત ખ્વાજા મોઇનુદ્દીન ચિશ્તી એટલે કે ખ્વાજા ગરીબ નવાઝની દરગાહમાં એક ખાસ પથ્થર પણ છે. તારાગઢ ટેકરીની તળેટીમાં હાજર આ પથ્થર વિશે કહેવામાં આવે છે કે એક વખત આ પથ્થર એક વ્યક્તિ પર પડવાનો હતો. માણસે ખ્વાજા સાહેબને યાદ કર્યા અને તેણે આ પથ્થરને હવામાં રોકી દીધો. ત્યારથી આ પથ્થર જમીનથી બે ઇંચ enંચો થયો છે. તારાગઢ ટેકરીની તળેટીમાં હાજર આ પથ્થરને જોવા માટે દૂર દૂરથી લોકો અહીં આવે છે.

સખત પથ્થર

આ પથ્થર છત્તીસગઢના સુરગુજા જિલ્લામાં સ્થિત છિંદકાલો ગામમાં છે. આ ચમત્કારિક પથ્થરમાંથી મધુર અવાજ નીકળે છે. જો કોઈ અન્ય પદાર્થ અથવા પથ્થર આ સાથે ટકરાય છે, તો ટક્કર પર એક મીઠો અવાજ આવે છે. વૈજ્ઞાનિકોએ આ પથ્થરનું રહસ્ય જાણવાની ઘણી કોશિશ કરી પણ નિષ્ફળ રહ્યા. આજ સુધી કોઈ જાણતું નથી કે આ પથ્થરમાંથી આ અવાજ કેવી રીતે આવે છે. ગામના લોકોએ આ પથ્થરને ‘થિન્થિની પથ્થર’ નામ આપ્યું છે. જ્યારે તેનું સાચું નામ ફોનોટિક સ્ટોન છે.

બેલેન્સિંગ રોક, ચેરાપુંજી

ચેરાપુંજીમાં નાના ખડક પર એક વિશાળ ખડક ભો છે. આ ખડકનું સંતુલન માત્ર એક નાના પથ્થર પર બનાવવામાં આવ્યું છે. અહીંના લોકોના મતે આ પથ્થરો વર્ષોથી આ હાલતમાં છે. ભૂકંપ હોય કે વાવાઝોડું, પથ્થર તેની જગ્યાએથી હલતો નથી.

હઝરત કમર અલી દરવેશ

પુણે-બેંગલુરુ હાઈવે પર મુંબઈથી 180 કિમી દૂર શિવપુર ગામમાં હઝરત કમર અલી દરવેશ બાબાની દરગાહ છે. સૂફી સંત હઝરત કમર અલીને અહીં 700 વર્ષ પહેલા દફનાવવામાં આવ્યા હતા. આ દરગાહના પરિસરમાં 90 કિલો જેટલો પથ્થર રાખવામાં આવ્યો છે. આ પથ્થર આટલો ભારે થયા પછી પણ તે તર્જનીથી ઉગે છે. જો 11 લોકો સૂફી સંતનું નામ લેતી વખતે તેમની તર્જની સાથે આ પથ્થર લે તો આ પથ્થર ઉપર ચે છે.

About gujju

Check Also

સ્નાન કરતી વખતે પે@@શાબ કરવો એ પુરુષ કે સ્ત્રી માટે શું ફાયદાકારક છે કે બીમારીનો સંકેત આપે છે ? હકીકત આજે જ જાણી લો…

જો કોઈ તમને કહે કે તે સ્નાન કરતી વખતે ક્યાંક પેશાબ કરી રહ્યો છે તો …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *