Saturday , September 25 2021
Breaking News

બુમરાહને હેલ્મેટ પર બોલ મા@રનાર ઇંગ્લિશ બોલર ઈજાગ્રસ્ત; માર્ક વુડ ત્રીજી ટેસ્ટમાંથી બહાર થાય એવી સંભાવના

ઈંગ્લેન્ડનો ઝડપી બોલર માર્ક વુડ ભારત સામેની બીજી ટેસ્ટમાં ઈજાગ્રસ્ત થયો હતો. માર્ક વુડને બાઉન્ડ્રી રોકવાના ચોથા દિવસે ખભામાં ઈજા થઈ હતી. એવી અફવાઓ છે કે 25 ઓગસ્ટના રોજ યોજાનારી લીડ્સ ટેસ્ટમાં તે મેચમાંથી બહાર થઈ જશે. જો આવું થશે તો ઇંગ્લેન્ડની ટીમ માટે પણ આવી જ સ્થિતિ થશે, કારણ કે ઇંગ્લેન્ડની ટીમના ઘણા ખેલાડીઓ ઇજાઓના કારણે શ્રેણીમાંથી બહાર થઇ ગયા છે. લોર્ડ્સમાં 151 રનથી ટેસ્ટ મેચ જીત્યા બાદ ભારતીય ટીમ હવે શ્રેણીમાં 1-0થી આગળ છે.

બૂમરાહ સાથે માર્ક વુડની દુશ્મની
લોર્ડ્સ ખાતેની બીજી ટેસ્ટમાં ક્રિકેટ સિવાય મેદાન પર સ્લેજિંગની રમત પણ રમાઈ રહી હતી. ટેસ્ટ મેચના પાંચમા દિવસે ઇંગ્લેન્ડના ફાસ્ટ બોલર માર્ક વુડે જસપ્રીત બુમરાહને તેના શરીર પર બાઉન્સરથી નિશાન બનાવ્યો હતો. જ્યારે બુમરાહે હેલ્મેટ પર 2 બોલ ફટકાર્યા, ત્યારે ઇંગ્લેન્ડના વિકેટકીપર જોસ બટલર પણ જસપ્રીત બુમરાહ સાથે વાત કરી રહ્યા હતા.

બુમરાહ અને બટલર 92 મી ઓવર બાદ ટકરાયા હતા
જ્યારે ઇંગ્લેન્ડના ખેલાડીઓને વિકેટ ન મળી ત્યારે બુમરાહનું ધ્યાન હટાવવાનો પ્રયાસ કરવામાં આવ્યો હતો. ઈનિંગની 92 મી ઓવર પૂરી થયા બાદ જોસ બટલરે બુમરાહને સ્લેજ કરવાનું શરૂ કર્યું. જોકે, ઈંગ્લિશ ખેલાડીનું આવું વિચિત્ર કૃત્ય જોઈને બુમરાહે પણ તેની સામે બદલો લેવાનું શરૂ કર્યું. અમ્પાયર રિચર્ડ એલિંગવર્થે બંને ખેલાડીઓ વચ્ચેના વિવાદને આર્બિટ્રેટ કર્યો અને મામલો થાળે પાડ્યો.

ત્રીજી ટેસ્ટમાં માર્ક વુડ ઉપર સસ્પેન્સ
ચોથા દિવસે માર્ક વુડ ઈજાગ્રસ્ત હોવા છતાં મેદાનમાં ઉતર્યો હતો, પરંતુ પાંચમી દિવસે વુડ બોલિંગ કરતો હતો ત્યારે તેની ઈજા વધુ ખરાબ થતાં તે ત્રીજી ટેસ્ટમાં રમી શકશે કે કેમ તે અંગે સસ્પેન્સ રહે છે.

શ્રેણીની શરૂઆતથી જ ઇંગ્લિશ ટીમની મુશ્કેલીઓ વધી.
લોર્ડ્સમાં ઇંગ્લેન્ડે બીજી ટેસ્ટ 151 રનથી હાર્યા બાદ હવે પાંચ મેચની શ્રેણીમાં તેઓ 1-0થી પાછળ છે. ઉપરાંત, ભારત સામેની શ્રેણી પહેલા, સ્ટુઅર્ટ બ્રોડ, જોફ્રા આર્ચર અને ક્રિસ વોક્સ ઈજાને કારણે પાછો ખેંચી લીધો હતો. બેન સ્ટોક્સે માનસિક સ્વાસ્થ્યના મુદ્દાઓને ટાંકીને તમામ પ્રકારના ક્રિકેટમાંથી અનિશ્ચિત વિરામ લીધો છે. જો ખભાની ઈજાને કારણે માર્ક વુડનો સમાવેશ કરવામાં ન આવે તો ઈંગ્લિશ ટીમની મુશ્કેલીઓ હવે વધી શકે છે.

મુખ્ય કોચ સિલ્વરવુડે એક અપડેટ આપ્યું
ઈંગ્લેન્ડના મુખ્ય કોચ ક્રિસ સિલ્વરવુડે માર્ક વુડની ઈજાના મુદ્દે અપડેટ આપ્યું હતું. તેમણે કહ્યું કે માર્ક વુડ હાલમાં સારવાર હેઠળ છે. જો આગામી બે દિવસમાં તેની તબિયતમાં સુધારો નહીં થાય તો હું માર્ક વુડને ત્રીજી ટેસ્ટ રમવા માટે દબાણ નહીં કરું. જો વુડ મને કહે કે તેને સારું નથી લાગતું, તો હું તેની સંભાળ રાખીશ.

લોર્ડ્સમાં માર્ક વુડનું આક્રમક બોલિંગ પ્રદર્શન
લોર્ડ્સ ટેસ્ટમાં માર્ક વુડે પ્રથમ ઈનિંગમાં 2 અને બીજી ઈનિંગમાં 3 વિકેટ લઈને ઈંગ્લિશ ચાહકોના દિલ જીતી લીધા હતા. બીજા દાવમાં ભારતીય ટોચના ક્રમના બેટ્સમેન માર્ક વુડે ઓછા સ્કોર પર પેવેલિયન ભેગો કરવા માટે રોહિત, રાહુલ અને પૂજારાની વિકેટ લીધી હતી.

ત્રીજી ટેસ્ટ 25 ઓગસ્ટથી હેડિંગલી ક્રિકેટ સ્ટેડિયમમાં શરૂ થશે.

ભારત અને ઈંગ્લેન્ડ વચ્ચે પાંચ મેચની ટેસ્ટ શ્રેણી રમાઈ રહી છે. ત્રીજી ટેસ્ટ 25 ઓગસ્ટથી લીડ્સના હેડિંગ્લે સ્ટેડિયમમાં રમાશે.
બંને ટીમો વચ્ચે અત્યાર સુધીમાં બે મેચ રમાઈ છે, જેમાંથી પ્રથમ નોટિંગહામ ખાતે ડ્રો રહી હતી જ્યારે લોર્ડ્સમાં બીજી મેચ ભારતીય ટીમે 151 રનથી જીતી હતી.
જો ભારત આ મેચ જીતશે તો તેને શ્રેણીમાં 2-0ની મહત્ત્વની લીડ મળશે.

About gujju

Check Also

ગૂગલની નોકરી છોડીને સમોસા વેચવા લાગ્યો આ વ્યક્તિ, હવે કમાઈ છે દર વર્ષે 50 લાખ રૂપિયા

જો કોઈ તમારી પાસે આવે અને તમને નોકરી છોડીને સમોસાની દુકાન ખોલવાની સલાહ આપે. આ …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *