Breaking News

ક્રિકેટને અલવિદા કહી દીધું છે છતાં કરોડો કમાય છે સચિન તેંડુલકર, જાણો ક્યાંથી કમાય છે આટલા પૈસા…

પૂજા સૂર્યવંશી ugગસ્ટ 22, 2021 2 મિનિટ વાંચ્યું
ક્રિકેટના ભગવાન કહેવાતા સચિન તેંડુલકરે પોતાની કારકિર્દીમાં દરેક સ્થાન પ્રાપ્ત કર્યું છે જે કોઈપણ ખેલાડીનું સ્વપ્ન હોય છે. સચિન માત્ર ભારતમાં જ નહીં પરંતુ વિશ્વના મહાન ક્રિકેટરોમાંનો એક છે અને વિશ્વના ક્રિકેટરો પણ તેમનું ઘણું સન્માન કરે છે. જોકે સચિનને ​​આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટમાંથી નિવૃત્ત થયાને ઘણા વર્ષો થઈ ગયા છે, પરંતુ આ હોવા છતાં સચિનની આવક કરોડોમાં છે. ખાસ વાત એ છે કે આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટમાંથી નિવૃત્તિ લીધા બાદ પણ સચિનને ​​વિશ્વના સૌથી ધનિક ખેલાડીઓમાં ગણવામાં આવે છે. ચાલો સચિનની જીવનશૈલી અને તેની સંપત્તિ વિશે જાણીએ.

સચિન રિયલ એસ્ટેટમાં રોકાણ કરે છે
સમાચાર અનુસાર વર્ષ 2020 માં સચિનની સંપત્તિ 834 કરોડ રૂપિયા હતી. હાલમાં તેની સંપત્તિમાં સતત વધારો થઈ રહ્યો છે. તમને જણાવી દઈએ કે, સચિનને ​​ક્રિકેટની દુનિયામાંથી સૌથી વધુ સંપત્તિ મળી છે. આ સિવાય તેણે રિયલ એસ્ટેટમાં પણ રોકાણ કર્યું છે જેમાંથી તેણે ઘણો નફો મેળવ્યો છે. રિપોર્ટ અનુસાર, વર્ષ 2021 માં સચિનની કુલ કમાણી લગભગ 120 મિલિયન ડોલર થઈ ગઈ છે. તે જ સમયે, નિવૃત્તિ પછી પણ, સચિનની કમાણી ચાલુ છે.

 

સચિનની કમાણીની રીત
આ દિવસોમાં સચિન જાહેરાતો, ફેશન અને કોમર્શિયલ બ્રાન્ડ દ્વારા કમાણી કરી રહ્યો છે. તમને જણાવી દઈએ કે, સચિન એડિડાસ, બીએમડબલ્યુ ઈન્ડિયા, જીલેટ, તોશિબા અને કોકા કોલા જેવી મોટી બ્રાન્ડ સાથે સંકળાયેલા છે. એક રિપોર્ટ અનુસાર, 2011 થી 2013 વચ્ચે સચિને માત્ર કોકો કોલાથી લગભગ 1.25 મિલિયન ડોલરની કમાણી કરી હતી. ઓ

 

આ સિવાય, નિવૃત્તિ પછી પણ, ભારતીય ક્રિકેટ નિયંત્રણ બોર્ડ દર મહિને 50 હજાર રૂપિયા પેન્શન તરીકે આપે છે. સચિન તેંડુલકર બાંદ્રા વેસ્ટ, મુંબઈમાં એક વિશાળ હવેલી ધરાવે છે, જેની અંદાજિત કિંમત લગભગ 62 કરોડ રૂપિયા હોવાનું કહેવાય છે. મુંબઈમાં કોલાબા અને મુલુંડમાં સચિનના નામે મિલકતો પણ છે, જેની કિંમત કરોડોમાં છે.

સચિન કાર કલેક્શન
સચિન તેંડુલકર ઘણા વૈભવી કાર મોડલ્સના માલિક છે. આમાંની કેટલીક સ્વ-ખરીદી છે જ્યારે કેટલીક કાર સ્પોન્સર અથવા ચાહકો દ્વારા ભેટમાં આપવામાં આવી છે. સચિન પાસે BMW i8, BMW 750Li M Sport, BMW X5 M50 d, BMW M5, BMW M6 Gran Coupe, Ferrari 360 Modena, Mercedes-Benz C36 AMG, Nissan GT-R, Maruti 800 જેવી કાર છે.

 

નોંધપાત્ર વાત એ છે કે સચિન તેંડુલકરને સર્વોચ્ચ સન્માન ભારત રત્ન પણ મળ્યો છે. આવી સ્થિતિમાં, તેમને દર મહિને પેન્શન તરીકે વધુ રકમ મળે છે. સચિનને ​​તેની ક્રિકેટ કારકિર્દીમાં પદ્મ વિભૂષણ, પદ્મશ્રી અને અર્જુન એવોર્ડ વગેરે પણ આપવામાં આવ્યા છે. તે IPL માં મુંબઈ ઇન્ડિયન્સ માટે પણ રમી ચૂક્યો છે અને આ દિવસોમાં તે આઇકોન તરીકે ફ્રેન્ચાઇઝીનો ભાગ છે.

About gujju

Check Also

આ ભિખારીનું મુત્યુ થઇ જતા થોડા સમય પછી તેની ઝૂપંડીની તપાસ કરવામાં આવી તો એટલા રૂપિયા નીકર્યા કે ગણતા ગણતા થાકી ગયા.

આપણે ઘણા લોકોને જોયા હશે જેઓ ગરીબ દેખાય છે પરંતુ એવું નથી, ભિખારી શ્રીનિવાસન સાથે …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *