Saturday , September 25 2021
Breaking News

વિરાટ કોહલી કરતા પણ વધારે છે આ 2 ખેલાડીઓની સેલેરી, રકમ જાણીને ચોંકી જશો…

વિરાટ કોહલીને વિશ્વ ક્રિકેટના મહાન ક્રિકેટરોમાં ગણવામાં આવે છે. પરંતુ શું તમે જાણો છો કે વિરાટ કોહલી વિશ્વનો સૌથી વધુ પગાર મેળવનાર ક્રિકેટર છે પરંતુ આ બંને ખેલાડીઓ તેના કરતા વધારે પગાર મેળવે છે.

તમને જણાવી દઈએ કે, ભારતીય ક્રિકેટ ટીમના કેપ્ટન વિરાટ કોહલી હાલમાં વિશ્વના સૌથી ધનિક ક્રિકેટર છે. વિરાટ કોહલી એક વર્ષમાં એટલા પૈસા કમાય છે કે સામાન્ય માણસ કલ્પના પણ કરી શકતો નથી. પરંતુ વિશ્વ ક્રિકેટમાં 2 ખેલાડીઓ એવા છે જેમનો પગાર વિરાટ કોહલી કરતા વધારે છે.

વિરાટ કોહલીનું નામ BCCI ના ગ્રેડ A+ કોન્ટ્રાક્ટમાં સામેલ છે, જે તેને વાર્ષિક 7 કરોડ રૂપિયા કમાય છે. આટલો મોટો પગાર હોવા છતાં વિરાટ કોહલી સૌથી વધુ કમાણી કરનાર ખેલાડી નથી. જો રૂટ વિશ્વ ક્રિકેટમાં સૌથી વધુ પગાર મેળવનાર ઈંગ્લેન્ડનો કેપ્ટન છે. આ સિવાય જોફ્રા આર્ચર પણ કોહલી કરતા વધારે કમાય છે.

રુટ-આર્ચર પગાર લાખમાં

વિરાટ કોહલી વિશ્વ ક્રિકેટમાં પગાર કમાવવાના મામલામાં જો રૂટ અને જોફ્રા આર્ચરથી પાછળ છે. વર્ષ 2021-22 માટે ECB ના ટેસ્ટ કોન્ટ્રાક્ટ મુજબ, રુટ અને આર્ચરને વિરાટ કરતા વધારે પગાર મળે છે. ECB ના કરાર મુજબ A+ ગ્રેડના ક્રિકેટરોને વાર્ષિક 7.22 કરોડ રૂપિયાનો પગાર મળે છે. જ્યારે વિરાટ કોહલીને વાર્ષિક 7 કરોડ રૂપિયાનો પગાર મળે છે.

રોહિત-બુમરાહને પણ મોટો પગાર મળે છે

ભારતીય ટીમમાં વિરાટ કોહલી ઉપરાંત રોહિત શર્મા અને જસપ્રીત બુમરાહને પણ વાર્ષિક 7 કરોડ રૂપિયાનો પગાર મળે છે. આ સિવાય ગ્રેડ A માં આવતા ખેલાડીઓને વાર્ષિક 5 કરોડ રૂપિયાનો પગાર મળે છે. તેમજ બી ગ્રેડના ખેલાડીઓને 3 કરોડ રૂપિયાનો પગાર મળે છે.

About gujju

Check Also

ઈંગલેન્ડના ત્રણ ઘાતક ખેલાડીઓએ આઇપીએલમાંથી પોતાના નામ પરત ખેંચ્યા…

ભારત અને ઈંગ્લેન્ડ વચ્ચેની માન્ચેસ્ટર ટેસ્ટ રદ થવાથી IPL-2021 ના ​​બીજા તબક્કાને અસર થઈ છે. …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *