Saturday , September 25 2021
Breaking News

વિરાટ કોહલી 4000 રૂપિયા પ્રતિ લીટરનું કાળું પાણી પીવે છે, જાણો તેની વિશેષતા શું છે

પાણી આપણા શરીર માટે ખૂબ મહત્વનું છે. તેના વિના આપણે જીવનની કલ્પના પણ કરી શકતા નથી. એક સમય હતો જ્યારે પાણીની કોઈ કિંમત નહોતી. તે તેને મફતમાં મળતો હતો. પરંતુ હવે બોટલ્ડ પાણી વેચાય છે. તે તમને બજારમાં 20 થી 30 રૂપિયા પ્રતિ લીટરમાં મળે છે. પાણીની પણ ઘણી જાતો છે. તેમાં, કાળા પાણી આ દિવસોમાં સોશિયલ મીડિયા પર ચર્ચાનો વિષય છે.

તમે બ્લેક વોટર નામ પણ સાંભળ્યું હશે. ભારતીય ક્રિકેટ ટીમના કેપ્ટન વિરાટ કોહલીથી લઈને ઘણા મોટા બોલિવૂડ સ્ટાર્સ તેને પીવે છે. આ કાળા પાણીની કિંમત તમારી અપેક્ષા કરતા વધારે છે. એક સામાન્ય માણસ આ પરવડી શકે તેમ નથી. તો છેવટે, આ કાળા પાણીમાં શું ખાસ છે કે તે એટલું મોંઘું છે અને ઘણી સેલિબ્રિટીઝ તેને પીવાનું પસંદ કરે છે. ચાલો જાણીએ.

 

કાળા પાણી શરીર માટે ખૂબ ફાયદાકારક છે. ખાસ કરીને જેઓ જીમમાં કલાકો સુધી પરસેવો કરે છે, તે કોઈ અમૃતથી ઓછું નથી. કાળા પાણી તમને દિવસભર હાઈડ્રેટેડ રાખે છે પણ પીએચ લેવલ પણ ખૂબ ંચું છે. આ કારણે તમને ક્યારેય એસિડિટીની સમસ્યા રહેતી નથી. આ કાળા પાણીનું પીએચ સ્તર 7.5 થી વધુ છે. તેને પીવાથી શરીર દવાઓ પર ઓછું નિર્ભર બને છે. આ જ કારણ છે કે તે મોટા ખેલાડીઓ અને હસ્તીઓની પ્રથમ પસંદગી છે.

ડોક્ટરો અને આરોગ્ય નિષ્ણાતો પણ તેને સારું માને છે. તેમના મતે કાળું પાણી એક ખાસ પ્રકારનું પાણી છે જેમાં ફુલ્વિક એસિડ જોવા મળે છે. તે ફુલ્વિક ડ્રિંક અથવા સ્પોર્ટ્સ ડ્રિંક તરીકે પી શકાય છે. આપણે જે સામાન્ય સોપારી પીએ છીએ તેનું પીએચ સ્તર 6.5 થી 7.5 છે. આ હવામાન પર પણ આધાર રાખે છે.

આ સિવાય, પાણીનું પીએચ સ્તર પણ પાણી ક્યાંથી આવે છે અને તેના બેક્ટેરિયાને દૂર કરવા માટે કઈ ફિલ્ટર ટેકનોલોજીનો ઉપયોગ કરવામાં આવે છે તેના પર નિર્ભર કરે છે. તેનાથી વિપરીત, કાળા પાણી આયનાઇઝ્ડ પાણી છે. તે તેના શુદ્ધ સ્વરૂપમાં જોવા મળે છે.

તેથી કાળા પાણી મેળવો

કાળા પાણીના ઘણા ગુણધર્મો જાણીને, તેના મૂલ્ય વિશે તમારા મનમાં એક પ્રશ્ન આવ્યો હશે. તમારી માહિતી માટે, અમે તમને જણાવી દઈએ કે વિરાટ કોહલી પીતા એક લિટર કાળા પાણીની કિંમત 4,000 રૂપિયા છે. જોકે, કેટલીક ઇ-કોમર્સ સાઇટ્સ પર કાળા પાણીની અડધી લિટરની બોટલ પણ 90 રૂપિયામાં વેચાઇ રહી છે. તેની જુદી જુદી બ્રાન્ડ પણ છે. તે મુજબ કિંમત વધુ કે ઓછી હોઈ શકે છે.

હજુ પણ, 20 થી 30 રૂપિયા પ્રતિ લિટરના સામાન્ય પાણીની સરખામણીમાં આ કિંમત ઘણી વધારે છે. સામાન્ય માણસ માટે તેને ખરીદવું અને રોજ પીવું શક્ય નથી. માત્ર શ્રીમંત લોકો જ તેનો ઉપયોગ કરી શકે છે.માર્ગ દ્વારા, જો તમે સમૃદ્ધ હોવ તો પણ, તમે 4,000 રૂપિયા પ્રતિ લિટરમાં પાણી ખરીદીને પીશો? તમારો જવાબ કોમેન્ટમાં આપો.

About gujju

Check Also

પરિણીત બહેન સાથે ભાઈ રૂમમાંથી એક સાથે જોવા મળ્યો, સાસરિયાઓએ રંગે હાથે પકડ્યા અને પછી….

ભાઈ અને બહેનના સંબંધને ખૂબ જ પવિત્ર માનવામાં આવે છે. પરંતુ કેટલાક કિસ્સાઓમાં લોકો એવી …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *