Saturday , September 18 2021
Breaking News

સોના કરતા પણ વધુ કીમતી છે આ ફળ, વાંચો આ લેખ અને જાણો તેના ગુણો…

હટલા થોરનું ફળ એટલે કે તેના ફાઈન્ડલાનો ઉપયોગ આયુર્વેદમાં ઘણા રોગોની સારવાર માટે થાય છે. આ પીંછા પોષક તત્વોનો ખજાનો છે, તેથી વિદેશોમાં પણ તેમની demandંચી માંગ છે. હટલા નો થોર ગુજરાત અને દક્ષિણ ભારત સહિત વિદેશમાં પણ જોવા મળે છે. તે શુષ્ક આબોહવામાં ઉગે છે અને પાણી વગર ખૂબ સારી રીતે ઉગે છે.

હટલાના ફળ એટલે કે ફાઇન્ડલાનું આયુર્વેદિક દ્રષ્ટિકોણથી ઘણું મહત્વ છે કારણ કે તેમાં ઘણા આયુર્વેદિક ગુણધર્મો છે, જે સ્વાસ્થ્ય માટે ખૂબ જ ફાયદાકારક છે. તો આજે આપણે Findla ના સ્વાસ્થ્ય લાભો વિશે થોડું વધારે જાણીશું. ચાલો અમને જણાવો.

ફાઈન્ડલાનો ઉપયોગ વજન વધારવાની સમસ્યાને દૂર કરીને શરીરને ફિટ અને હેલ્ધી રાખવા માટે કરી શકાય છે. આ ફળમાં કેલરી ખૂબ ઓછી અને ફાઈબર વધારે હોય છે, તેથી તે લાંબા સમય સુધી પેટ ભરેલું રહે છે અને ભૂખ નથી લાગતી. તેથી, ભૂખ લાગે ત્યારે આ ફળ ખાઓ.

વધુમાં, ફાઇન્ડલામાં મેંગેનીઝ હોય છે જે આયર્નને હિમોગ્લોબિનમાં રૂપાંતરિત કરે છે. થેલેસેમિયાના દર્દીઓએ દરરોજ ફાઈન્ડલા જ્યુસ પીવો જોઈએ. તે ખરાબ કોલેસ્ટ્રોલ ઘટાડે છે અને શરીરમાં શ્વેત રક્તકણોનું પ્રમાણ વધારીને રોગપ્રતિકારક શક્તિને મજબૂત કરે છે.

ખાંડના સ્તરને નિયંત્રિત કરવા માટે ડાયાબિટીસથી પીડિત લોકો માટે ફાઇન્ડલા જ્યુસ એક વરદાન છે. ફાઈન્ડલાનો રસ ગરમ પાણી સાથે પીવાથી હિમોગ્લોબિનનું સ્તર અને બ્લડ સુગર લેવલ જાળવવામાં મદદ મળે છે. ફાઈન્ડલા જ્યુસ પીવાથી તણાવ દૂર થાય છે પણ પેટના રોગો પણ મટે છે. પેટના અલ્સર અને કબજિયાતવાળા લોકોએ દરરોજ ફાઈન્ડલાનો રસ પીવો જોઈએ.

આ ઉપરાંત, પામ ફિન્સ એન્ટીxidકિસડન્ટો જેવા કે ફ્લેવોનોઈડ્સ, ગેલિક એસિડ, ફેનોલીક અને ક્યુરસેટીનથી પણ સમૃદ્ધ છે, જે કેન્સરના કોષોને સમગ્ર શરીરમાં ફેલાતા અટકાવવામાં મદદ કરે છે. તે યકૃત અને પિત્તાશયના રોગોના ઉપચાર માટે પણ ખૂબ ઉપયોગી છે.

એનિમિયાની સારવાર માટે ફાઇન્ડલાનો વ્યાપકપણે ઉપયોગ થાય છે. ખાસ કરીને મહિલાઓએ ફાઈન્ડલા જ્યુસ પીવો જોઈએ કારણ કે તેનાથી માસિક દરમિયાન શરીરમાં નબળાઈ આવતી નથી અને એનિમિયા પણ થતું નથી. તે પાચન તંત્રને મજબૂત બનાવે છે અને પેટની સમસ્યાઓ તેમજ વિવિધ ચામડીના રોગો અને સાંધાના વસ્ત્રોને કારણે થતા દુખાવામાં રાહત આપે છે.

ફાઈન્ડલા જ્યુસ પીવાથી શરીરને પૂરતું કેલ્શિયમ મળે છે અને દાંત અને હાડકાં મજબૂત થાય છે. જેમને ઉધરસ છે, તેઓ થોરના ફૂલને ખાંસીને રાહત મેળવે છે. પિત્તા સંબંધિત વિકાર ફિંડલા સીરપ લેવાથી મટે છે. તેનો રસ પીવાથી કાનની બહેરાશ દૂર થાય છે.

About gujju

Check Also

સ્નાન કરતી વખતે પે@@શાબ કરવો એ પુરુષ કે સ્ત્રી માટે શું ફાયદાકારક છે કે બીમારીનો સંકેત આપે છે ? હકીકત આજે જ જાણી લો…

જો કોઈ તમને કહે કે તે સ્નાન કરતી વખતે ક્યાંક પેશાબ કરી રહ્યો છે તો …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *