Saturday , September 25 2021
Breaking News

નરેન્દ્ર મોદીના જીવનના એવા પ્રસંગ જે હજી ઘણા લોકો જાણતા નથી

ગુજરાતના વડનગર રેલવે સ્ટેશનનું પીએમ નરેન્દ્ર મોદીના જીવનમાં ખૂબ મહત્વનું સ્થાન છે. તેના પિતા આ જ રેલવે સ્ટેશન પર ચા બનાવતા અને વેચતા હતા. જ્યારે પણ ટ્રેન સ્ટેશન પર stoppedભી રહેતી ત્યારે તેઓ ચા વેચવા ટ્રેનમાં જતા. તેમણે સ્ટેશન પર ચા વેચતી વખતે હિન્દી શીખી. આજે અમે તમને નરેન્દ્ર મોદીના જીવનની કેટલીક ખાસ ઘટનાઓ જણાવીશું, જે તમે પહેલા ક્યારેય નહીં સાંભળી હોય.

પીએમ મોદી પહેલેથી જ ભારતીય સેનામાં જોડાવા માંગતા હતા. જામનગર પાસે એક સૈનિક શાળા હતી જ્યાં તે ભણવા માંગતો હતો. પરંતુ તેના પરિવાર પાસે એટલા પૈસા નહોતા. એક મુલાકાતમાં નરેન્દ્ર મોદી કહે છે કે મારા બાળપણમાં મારું બેંક ખાતું નહોતું. જ્યારે ગામમાં બેંક ખોલવામાં આવી ત્યારે તમામ બાળકોને ગલ્લો આપીને પૈસા જમા કરાવવાનું કહેવામાં આવ્યું પરંતુ તેમનું ગળું હંમેશા ખાલી હતું.

નરેન્દ્ર મોદી ગરીબ હોવા છતાં ખૂબ જ હિંમતવાન હતા એક વાત એ છે કે જ્યારે તેઓ નાના હતા ત્યારે તેઓ ગુજરાતના શર્મિષ્ઠા તળાવમાં રમવા જતા હતા. તેઓ જાણતા ન હતા કે તે એક ઝિલ્મિક મગર પણ હતો. “બાલ નરેન્દ્ર” પુસ્તક મુજબ, તે એક મગરના બચ્ચાને પકડે છે અને તેને ઘરે લાવે છે. જ્યારે તેની માતા હીરાબાએ આ જોયું, ત્યારે તે ખૂબ ગુસ્સે થઈ ગયો અને તેની માતાને ગુસ્સે જોઈને તેણે બચ્ચાને પાછો છોડ્યો.

પીએમ મોદી અન્ય એક બાબત માટે પ્રખ્યાત છે કે તેમના શાળાના દિવસો દરમિયાન તેમણે એક પક્ષીને ધ્રુવ પર અટવાયેલા જોયા અને તેને બચાવવા તેના પર ચડ્યા. તે સમયે તેને પોતાના જીવનની પણ ચિંતા નહોતી.

નરેન્દ્ર મોદીને ફિલ્મો જોવાનો બહુ શોખ હતો પણ તેમની આર્થિક સ્થિતિ એવી નહોતી કે એક વખત તેમના મિત્રના પિતાએ તેમને મદદ કરી ત્યારે તેઓ થિયેટરમાં જઈ શકે. એવું કહેવામાં આવતું હતું કે બાળપણમાં તેના મિત્રના પિતાએ થિયેટરની બહાર કામ કર્યું હતું, તેથી તેને ફિલ્મ જોવા જવાની તક મળી. નરેન્દ્ર મોદી ફિલ્મો જોવા તેમજ નાટકો તૈયાર કરવામાં અને સ્ટેજ પર બોલવામાં નિષ્ણાત હતા.

હાઇ સ્કૂલમાં હતા ત્યારે તેમણે કરેલી એક વસ્તુની ખૂબ પ્રશંસા કરવામાં આવી હતી. તે સમયે શાળાની રજત જયંતી આવી રહી હતી. પરંતુ જ્યારે શાળા પાસે બાઉન્ડ્રી વોલ બનાવવા માટે પૈસા ન હતા ત્યારે નરેન્દ્ર મોદીએ તેમના મિત્રો સાથે મળીને એક નાટક તૈયાર કર્યું અને તેને ભજવ્યું અને પૈસા ભેગા કર્યા, જેનાથી તેમને શાળાની આસપાસ દિવાલ બનાવવામાં મદદ મળી.

તેઓ ખૂબ નાની ઉંમરે આરએસએસ કેમ્પમાં જતા હતા. દરેક વ્યક્તિ જાણે છે કે નરેન્દ્ર મોદી સંઘના સ્વયંસેવક છે. તેઓ ખૂબ નાની ઉંમરે જોડાયા હતા. શિબિરમાં વિવિધ રમતો યોજાઈ હતી. પરંતુ જેમ જેમ નરેન્દ્ર મોદી યોગમાં વધુ જોડાયેલા બન્યા તેમ તેમ તેઓ કહે છે કે તેમને ગ્રુપ સ્પોર્ટ્સમાં વધુ રસ હતો. તેમણે વ્યક્તિત્વ સુધારણા અને ટીમની ભાવના વિકસાવી.

નરેન્દ્ર મોદીને કેરી ખાવી ગમે છે પણ તે ઓછી ંઘે છે. જો આપણે તેના ખાવા -પીવાની વાત કરીએ, જ્યારે તે નાનો હતો ત્યારે તે ક્યાં હતો, તો તમે ખેતરમાં જઇને આંબાના ઝાડમાંથી પાકેલી કેરી ખાતા હતા. પીએમ મોદી એક ઈન્ટરવ્યુમાં કહે છે કે હું બહુ ટૂંકા સમય માટે sleepંઘું છું, મારી sleepંઘ એવી છે કે હું મારી sleepંઘ ખૂબ જ ઓછા સમયમાં પૂરી કરું છું. એવા ઘણા લોકો છે જે મારા કરતા વધારે sleepંઘે છે. ઘણા લોકો મને વધુ .ંઘ લેવાની સલાહ આપે છે.

પીએમ મોદી કહે છે કે તેમણે એક વખત બરાક ઓબામા સાથે આ વિષય પર ચર્ચા કરી હતી. પીએમ મોદી સવારે વહેલા ઉઠે છે અને તેમને નાનપણથી જ વહેલા ઉઠવાની આદત છે. તેને વહેલી સવારે toઠવું ગમે છે, ગમે તે થાય, તે વહેલી સવારે getsઠે છે. નરેન્દ્ર મોદી કવિતાઓ લખવાના પણ શોખીન છે અને તેમણે ગુજરાતીમાં કવિતાઓ પણ લખી છે. આ સિવાય તે ફોટોગ્રાફીનો પણ શોખીન છે.

About gujju

Check Also

ફૂલ ચાર્જમાં 700 કી.મી. દોડશે આ ભારતીય ઇલેક્ટ્રિક સુપર કાર, ટોપ સ્પીડ ચકિત કરી દેશે

મીન મેટલ મોટર્સ (MMM) નામના ભારતીય સ્ટાર્ટઅપે ભારતની પ્રથમ ઇલેક્ટ્રિક સુપર કાર અઝાની બનાવવાનો પ્રોજેક્ટ …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *