Saturday , September 18 2021
Breaking News

પહેલી ઇલેક્ટ્રિક કાર જે સેલ્ફ ચાર્જિંગ દ્વારા 1600 કિમી ચાલશે…

પેટ્રોલની વધતી કિંમતો જોયા બાદ એવું લાગે છે કે દરેક વ્યક્તિએ હવે ઇલેક્ટ્રિક કાર તરફ વળવું જોઈએ, સરકાર પણ તેના પર ઘણું ધ્યાન આપી રહી છે. વિશ્વભરમાં ઇલેક્ટ્રિક વાહનોનું બજાર પણ ઝડપથી વધી રહ્યું છે. આવી સ્થિતિમાં ઇલેક્ટ્રિક કાર બનાવતી કંપનીઓ નવી ટેકનોલોજીથી સજ્જ કાર લાવી રહી છે જે વધુ માઇલેજ ફ્રેન્ડલી છે. હવે ઇલેક્ટ્રિક વ્હિકલ સ્ટાર્ટઅપ અપ્ટેરા મોટર્સે એક કાર લોન્ચ કરી છે જે ઉભા રહેતી વખતે પોતાને ચાર્જ કરશે. કારનો ક્રેઝ એ છે કે લોન્ચ થયાના થોડા કલાકોમાં જ તમામ વાહનો વેચાઈ ગયા હતા.

દક્ષિણ કેલિફોર્નિયા સ્થિત સ્ટાર્ટઅપે તાજેતરમાં બેટરી સંચાલિત 3 વાહન લોન્ચ કર્યું છે. કંપનીએ દાવો કર્યો છે કે જો તડકો હોય તો તે તમને 40 માઇલની ડ્રાઇવ મફત આપી શકે છે. એટલે કે, ઉભા રહેતી વખતે તેને એટલું ચાર્જિંગ મળશે કે તે 40 માઇલ સુધી ચાલી શકે છે.

કંપનીએ કહ્યું કે જો કે 40 મિલીલીટર ઘણું લાગે છે, પરંતુ તે તમારી કારમાં રાતોરાત ઉભા રહેવા સમાન છે જે જાદુઈ રીતે તેમાં બે ગેલન ગેસ ભરે છે. કંપનીએ જણાવ્યું હતું કે તે ટૂંક સમયમાં છત અને હેશ પર વધારાની સોલર પેનલ લગાવીને તેની ક્ષમતા 35 માઇલ વધારશે.

આનો એક વીડિયો જાહેર કરતા કંપનીએ લખ્યું છે કે સૌર ઉર્જાથી કોઇપણ કારને 40 માઇલ ચલાવવી ખૂબ જ મુશ્કેલ કામ છે. અમે એક એવી કાર ડિઝાઇન કરી રહ્યા છીએ જે ખૂબ જ આર્થિક, ટકાઉ અને નફાકારક છે.

ખાસ વાત એ છે કે આ કાર ફોર વ્હીલર નથી પરંતુ થ્રી વ્હીલર છે, કંપનીએ તેનો વીડિયો પણ જાહેર કર્યો છે. તે આગળથી અંડાકાર માળખું જેવો દેખાય છે. કારમાં 2 લોકોના બેસવાની જગ્યા છે અને પાછળના ભાગમાં સામાન સ્ટોર કરવા માટે યોગ્ય જગ્યા પણ છે. ફ્રન્ટ સીટર્સ માટે પગની પૂરતી જગ્યા પણ છે.

અપ્ટેરા મોટર્સે ટ્વિટ કર્યું છે કે તેના વાહનોનો ક્રેઝ હવે સમગ્ર વિશ્વમાં છે, તે આ વર્ષના અંત સુધીમાં યુ.એસ.માં ડિલિવરી કરવાનું શરૂ કરશે તેમજ તે 2022 માં વૈશ્વિક ડિલિવરી પણ આપશે, જે હવેથી બુક કરી શકાય છે. કંપનીના સહ-સ્થાપક સ્ટીવ ફેબ્રોએ કહ્યું કે જ્યારે તમે આ કારને પાર્ક કરીને છોડો છો, ત્યારે તમને તેની ટાંકીમાં પહેલા કરતા વધુ વીજળી મફતમાં મળે છે, આ પ્રકારની સ્વતંત્રતા દરેકને ગમશે.

સ્ટીવે કહ્યું કે માત્ર સૌર ઉર્જા જ પૂરતી હોર્સપાવર આપવા સક્ષમ નથી, તેથી તેમાં 100 KWH ની અલગ મોટર પેક કરવામાં આવી છે જે તમને 1069 કિમી સુધી સપોર્ટ કરશે. મજાની વાત એ છે કે આ કાર 0 થી 60 kmph ની ઝડપ માત્ર 3.5 સેકન્ડમાં પકડી લેશે.

હવે અન્ય દેશોમાં તેને કેટલા સમય સુધી લોન્ચ કરવામાં આવે છે તે વિશે કહી શકાય નહીં, પરંતુ આ વાહનના આગમન પછી, ઇલેક્ટ્રિક વાહન બજારમાં સ્પર્ધા વધુ વધવા જઈ રહી છે.

About gujju

Check Also

સ્નાન કરતી વખતે પે@@શાબ કરવો એ પુરુષ કે સ્ત્રી માટે શું ફાયદાકારક છે કે બીમારીનો સંકેત આપે છે ? હકીકત આજે જ જાણી લો…

જો કોઈ તમને કહે કે તે સ્નાન કરતી વખતે ક્યાંક પેશાબ કરી રહ્યો છે તો …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *